Hạng C
29/5/14
990
2.921
93
43
Như tít ạ, em fan Su nên cũng mon men tìm hiểu đc 1 số về em "Sờ ti" trong mộng. Qua các đời của em nó từ 9x đến hiện tại (cũng xấp xỉ khoảng 10 gen) em đặt ra tiêu chí cho các bác đánh giá và bình chọn thế hệ Sti mạnh nhất. Các tiêu chí được đánh gi dựa trên các yếu tố chủ đạo là gia tốc (drag 0-60mph, 1/4 mile), handling, tốc độ bo cua và thoát cua (thời gian chạy mini track), khả năng độ chế và mức chịu đựng của động cơ, hộp số... Có gì thiếu em nhờ các cụ bổ sung ạ.
em xin được phép mở đầu luôn bằng phiếu bình chọn dành cho Sti đời 2006 mắt đại bàng
Các đời Sti từ xưa đến nay luôn chịu sự cạnh tranh, kèn cựa từ "gà nòi" Evo của nhà Mit. Những cuộc đua trên các mẫu stock từ các tạp chí xe hơi danh tiếng luôn đưa ra các kết quả xít xao nhau giữa 2 mẫu xe này về các khía cạnh. Chỉ đến đời Sti 06 thì "nàng" Su mới vượt hẳn lên Mr. Evo 9 lừng lẫy của nhà Mit về mọi yếu tố (từ gia tốc, bo cua cho đến phanh và top speed). Tất cả những thông số, tiêu chí và so sánh qua nhiều tham khảo thì em chỉ tin tưởng vào Motortrend vì tạp chí này chuyên tất tần tật các loại xe thương mại đại trà ở thị trường Mỹ. Họ test rất kỹ và đầy đủ (có cả clip test lẫn review). Đây là link so sánh ạ http://www.motortrend.com/roadtests/sedans/112_0512_rally_cars/specs_price.html
Su nhà ta 0-60: 4.5s và 1/4 mile: 13s, khá khủng :)

Một điều thú vị nữa là mẫu Sti spec 2.0 của Jap cũng vượt trội bản Evo 9 nội địa Jap với những thông số khá mạnh như 0-60: 4.2s và 1/4 mile: 12.8s. Có clip trên Youtube nhưng hiện tại em chưa tìm ra.

Mời các bác tiếp tục bình chọn cho Box Su thêm xôm :)
Em thích đời này nhất !

Hạng B2
2/6/14
106
28
28
33
Em gửi các bác link test drag 1/4 mile giữa Sti spec 2006 vs Lancer Gsr Evo 9 mr. Kq là Sti nhanh hơn vs thành tích 12.86s, nhanh hơn 0.1s so với Evo 9.

• Like
Reactions: HoangPhucUK