Hạng B2
27/12/17
479
1.003
93
Dĩ AN
Không đâu bác ơi. Ở đâu cũng ngáo cả, thành ra chỗ nào bình thường, 2,3 năm không tăng vài chục phần trăm là phải đặt câu hỏi nghi ngờ ngay lập tức. Và nếu không có nghi ngờ gì thì môi giới cũng nhảy vào, đâu tới lượt mình.
Hình như đường GS1 từ BigC vào TTHC ở Dĩ An có giá tầm 80 triệu/m2 thì phải ? Tương tự, đường Trần Văn Ơn ngay ĐH Thủ Dầu Một cũng có giá cỡ 80 triệu/m2. Chẳng biết buôn bán được bao nhiêu tiền hàng tháng mà giá đắt khủng khiếp.
Hôm nào bác ghé thăm thử coi. GS01 giáp Thủ Đức trở thành trung tâm ăn nhậu của Dĩ An giống y đường 5 Biên Hòa. Giá GS01 tầm 80-85tr/m2.

• Like
Reactions: binhyen2000
Tập Lái
8/4/20
34
13
8
Bình Dương
vụ này em ko rõ nè.
Nghe quy hoạch từ cầu vượt sóng thần chạy xuống, mép đường ray, làm kho hàng hay ga xe lửa gì đó, mà treo cả chục năm nay, năm 2019 e cầm sổ đi vay thì ngân hàng kg cho vay, bảo là dính quy hoạch, mà e thấy nhà cửa người ta cũng xây ầm ầm.

Tập Lái
8/4/20
34
13
8
Bình Dương
Hôm nào bác ghé thăm thử coi. GS01 giáp Thủ Đức trở thành trung tâm ăn nhậu của Dĩ An giống y đường 5 Biên Hòa. Giá GS01 tầm 80-85tr/m2.
80-85tr/m2 khiếp bác nhỉ, vậy khu TTTM Sóng Thần gần Vincom, Charm thì khu nào đắt hơn? Sau tết e nghe nói mấy căn gần quán 5 lửa 6 550 giá 80tr/1m2, tưởng là người ta nói vui :p

• Like
Reactions: Fanphong
Hạng B2
27/12/17
479
1.003
93
Dĩ AN
80-85tr/m2 khiếp bác nhỉ, vậy khu TTTM Sóng Thần gần Vincom, Charm thì khu nào đắt hơn? Sau tết e nghe nói mấy căn gần quán 5 lửa 6 550 giá 80tr/1m2, tưởng là người ta nói vui :p
Khu big C mắc hơn bác ợ, do giáp ranh Thủ Đức, sát bệnh viện Quốc Tế Hoàn Mỹ nữa. Khu Vincom giá cao nhất tầm 60-70tr/m2 thôi. Khu charm city khoảng 50tr/m2.

• Like
Reactions: nồi cơm điện
Hạng B2
27/12/17
479
1.003
93
Dĩ AN
Nghe quy hoạch từ cầu vượt sóng thần chạy xuống, mép đường ray, làm kho hàng hay ga xe lửa gì đó, mà treo cả chục năm nay, năm 2019 e cầm sổ đi vay thì ngân hàng kg cho vay, bảo là dính quy hoạch, mà e thấy nhà cửa người ta cũng xây ầm ầm.
Chắc dự án di dời ga Bình Triệu qua khu này, nếu vậy chắc treo hơi lâu nè. Bác cầm sổ lên hỏi phường xem xóa quy hoạch chưa.

• Like
Hạng B1
4/11/17
52
40
18
34
[/QUOTE]
Khu big C mắc hơn bác ợ, do giáp ranh Thủ Đức, sát bệnh viện Quốc Tế Hoàn Mỹ nữa. Khu Vincom giá cao nhất tầm 60-70tr/m2 thôi. Khu charm city khoảng 50tr/m2.

Khu Charm city với Vincom là 1 mà bác?
Với em thấy đất khu vực lân cận, cách Charm city tầm 1.5 - 4km vẫn còn rao giá cỡ 20-30tr/m2. Giá đất còn rẻ hơn giá chung cư ấy. Ban đầu em định mua Charm city hoặc Eco Xuân mà thấy đất còn rẻ hơn nên chuyển hướng nè.

• Like
Hạng B2
27/12/17
479
1.003
93
Dĩ AN
[/QUOTE]
Với em thấy đất khu vực lân cận, cách Charm city tầm 1.5 - 4km vẫn còn rao giá cỡ 20-30tr/m2. Giá đất còn rẻ hơn giá chung cư ấy. Ban đầu em định mua Charm city hoặc Eco Xuân mà thấy đất còn rẻ hơn nên chuyển hướng nè.
[/QUOTE]
Đất mặt tiền DT743 khu gần Vincom này giá 60-70tr/m2, nhưng hầu như không còn nhiều đất trống. Charm city là căn hộ cao cấp, em nhớ năm rồi có mấy dự án phân lô đất nền phía sau charm city rao giá 45tr/m2 chắc giờ đã bán hết. Hay Icon Central xa hơn chút gần vòng xoay An Phú cũng hơn 40tr/m2. Các dự án xa hơn nữa như bác nói thuộc Tân Đông Hiệp thì giá còn mềm, như Phúc Đạt hơn 30tr/m2, Biconsi và Phú Hồng Khang-Phú Hồng Đạt hơn 20tr/m2, hay Đông Bình Dương thuộc Tân Bình chỉ hơn 10tr/m2, ....

Hạng B2
15/9/16
167
654
93
[/QUOTE]
Đất mặt tiền DT743 khu gần Vincom này giá 60-70tr/m2, nhưng hầu như không còn nhiều đất trống. Charm city là căn hộ cao cấp, em nhớ năm rồi có mấy dự án phân lô đất nền phía sau charm city rao giá 45tr/m2 chắc giờ đã bán hết. Hay Icon Central xa hơn chút gần vòng xoay An Phú cũng hơn 40tr/m2. Các dự án xa hơn nữa như bác nói thuộc Tân Đông Hiệp thì giá còn mềm, như Phúc Đạt hơn 30tr/m2, Biconsi và Phú Hồng Khang-Phú Hồng Đạt hơn 20tr/m2, hay Đông Bình Dương thuộc Tân Bình chỉ hơn 10tr/m2, ....
[/QUOTE]
bác cho e cái đáng giá về dự án đông bình dương với.

Hạng B2
27/12/17
479
1.003
93
Dĩ AN
[/QUOTE]
bác cho e cái đáng giá về dự án đông bình dương với.
[/QUOTE]
Dự án này được cái giá còn rẻ (có thể nói là rẻ nhất Dĩ An rồi). Về vị trí thì khá xa các khu trung tâm, về tiềm năng thì em đánh giá không cao vì hướng này Dĩ An không ưu tiên phát triển (thuộc vùng sâu vùng xa của Dĩ An và giáp vùng sâu vùng xa của Biên Hòa), chưa thấy điểm cộng nào cho tương lai.

• Like