Tư Vấn Đầu Tư Bình loạn về phòng chọ...

12/10/07
2.646
10.496
113
Hiện có mô hình phòng ở tập thể dạng giường tầng của Happy Young House cũng khá nổi tiếng đó các bác, hiện đã có hơn 20 căn nhà trên khắp thành phố. Các bác thử tham khảo và đánh giá xem mô hình này thế nào?cái này muốn thành công bắt buộc phải có nhiều giá trị gia tăng, khác biệt đi kèm nhỉ, tuy nhiên vấn đề là tâm lý khách hàng thường khá ngại sử dụng dịch vụ chung kiểu này. Vậy mà bên này họ cũng đã khá thành công khi mở đc hơn 20 điểm!!!
Hồi sinh viên ở ktx kiểu này. Mỗi lần có uýnh lộn thì bát nháo thôi rồi luôn :mad:

Hạng B2
19/8/15
118
110
43
Nếu cho thue nguyên căn thì 4% ổn ko pac
A trừ cầu thang bộ 2m thì được 3 phòng/sàn, wc riêng là vừa, ép 4 phòng/sàn thì phòng sẽ nhỏ quá.
e cũng có diện tích giống vậy (4x20, ở thủ đức), có thể xây vừa ở vừa cho thuê, lối đi riêng ko bác, nhà có 2vc + 2 con nhỏ, mà xây lên quá thì uổng, tính xây ở còn dư ra bao nhiêu thì cho thuê. cám ơn bác.

Chỉnh sửa cuối:
Hạng C
27/11/17
686
418
63
55
Theo tôi thì không nên làm mô hình KTX
  • Ở Đại học, đa phần sinh viên cùng trường - cùng lớp - Ít ra còn có những cái chung
  • Mô hình KTX có ưu điểm là rẻ, nhưng chỉ cần 1 SV quá khác lạ về nhân cách - những người khác sẽ bỏ đi
Tôi có 14 Phòng và 1 MB ( 60k/tháng) - Nhỏ - gọn - sạch - văn minh sẽ là cách kinh doanh lâu bền

• Like
Reactions: cù bơ cù bất
Hạng B2
20/2/16
114
176
43
Ở tầm 4-5tr là giàu rồi, gái ngành hoặc phục vụ xyz này kia làm ca đêm 2-3h sáng
Mà giới hạn giờ thì thua cmnr

Phòng e có 3tr mà 3 thằng phục vụ nhà hàng ở về toàn 3h sáng, có hôm nhậu sau ca rồi đi đập đá bị C.An hốt sạch cả 3

Báo hại cha mẹ ở quê lên lãnh vài chục chai 1 thằng, ko thì bị đi lên trại

Chời, bác nhìu tiền mà chọn khách thế này làm j cho mệt xác. TVHK xinh đẹp em còn chê vì giờ giấc phiền hà người khác nè.

e cũng có diện tích giống vậy (4x20, ở thủ đức), có thể xây vừa ở vừa cho thuê, lối đi riêng ko bác, nhà có 2vc + 2 con nhỏ, mà xây lên quá thì uổng, tính xây ở còn dư ra bao nhiêu thì cho thuê. cám ơn bác.
Bố trí lối đi riêng được a, có rất nhiều cách. Tùy kinh phí a đầu tư bao nhiêu thì sẽ tính ngược lại quy mô số tầng xây dựng tương ứng ạ.

8/8/16
1.734
2.891
113
Đọc tới lần thứ 8 mới dịch được mấy chữ này !!!
Chắc bác ko quen chứ nhiều ng và m đọc rẹt vì quen r.
Mốt thịt heo giảm lại giá cũ ,mấy ng ăn tiệm nghĩ sao khi biết tiệm lãi to tới mức nào ? 20 => 30k hay 1,5 lần nhưng lãi 3 =>13k tăng gấp 4

Ko lẽ giảm tô xg 22k :):) Never
P trọ 2700k năm mới tăng 200k ~ 1,074 lần, lãi từ 320k -> 520k , x 1,66

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: Winter-Sonata
Hạng B2
19/8/15
118
110
43
Bố trí lối đi riêng được a, có rất nhiều cách. Tùy kinh phí a đầu tư bao nhiêu thì sẽ tính ngược lại quy mô số tầng xây dựng tương ứng ạ.
e muốn xây tối đa luôn thì kinh phí khoảng bao nhiêu bác, hẻm nhà e lộ giới 6m, kế bên ngta xây đc 3.5 tấm đó bác.

e muốn xây tối đa luôn thì kinh phí khoảng bao nhiêu bác, hẻm nhà e lộ giới 6m, kế bên ngta xây đc 3.5 tấm đó bác.
A xây 3.5 tấm + lửng ở tầng trệt thì mới tối đa đối với lộ giới 6m, chi phí trọn gói (bao gồm phần ép cọc bê tông 250x250, ban công đưa ra 0.9m, phần sân trệt) nhà a là 2 tỷ.​

• Like
Reactions: Thông chích heo