Hạng C
7/10/19
918
1.366
58
44
Cứ xăng 95 và nói to rõ anh chị đổ đầy bình giúp nhé....âm thầm trả tiền...buồn man mác,,hihi

• Like
Reactions: leo_ng
Hạng D
29/4/16
1.917
7.842
113
mình đi con wave nay 18 năm máy chưa bung (làm máy)nay hơn 100kkm, tiêu hao đường sì phố tầm 60km/l. luôn đổ a95, không phải cây xăng nào cũng đổ. 2 hay 4 bánh e5 có cho cũng không đổ vào xe. mình không có tiền để sửa xe, mua xe mới thì được, nhưng chạy xe hoài nó không hư. "tem" dán trên nắp đổ xăng, cataloge,... tất cả đều dịch từ hãng mẹ ở nước ngoài, các thông số ở nước ngoài nó cũng khác ở việt nam. na8mk 1993 đã tham gia vào ngành máy nổ, nay 20 năm đã và đang trong ngành xe ô tô (nhà máy sx ô tô). rút ra được !

Hạng D
29/11/06
3.955
10.105
113
mình đi con wave nay 18 năm máy chưa bung (làm máy)nay hơn 100kkm, tiêu hao đường sì phố tầm 60km/l. luôn đổ a95, không phải cây xăng nào cũng đổ. 2 hay 4 bánh e5 có cho cũng không đổ vào xe. mình không có tiền để sửa xe, mua xe mới thì được, nhưng chạy xe hoài nó không hư. "tem" dán trên nắp đổ xăng, cataloge,... tất cả đều dịch từ hãng mẹ ở nước ngoài, các thông số ở nước ngoài nó cũng khác ở việt nam. na8mk 1993 đã tham gia vào ngành máy nổ, nay 20 năm đã và đang trong ngành xe ô tô (nhà máy sx ô tô). rút ra được !
Em có con wate 2006 ông già em cho em, còn ngon choét á.
Có ông thợ sửa xe gần nhà ổng nói mấy xe đời cũ như vẫy đổ E5 chứ đổ A95 chạy hư xe hết (em hỏi sao thì ổng nói cứ nghe ổng đi chứ giải thích dài dòng lắm! :) ).
Em thì đổ E5 với A95 vô chạy thấy không khác biệt gì mấy.

Hạng F
29/10/16
11.574
22.157
113
Pháp
Có ông thợ sửa xe gần nhà ổng nói mấy xe đời cũ như vẫy đổ E5 chứ đổ A95 chạy hư xe hết (em hỏi sao thì ổng nói cứ nghe ổng đi chứ giải thích dài dòng lắm! :) ).
Em nghĩ là wave ... ??? nhưng nói thiệt 2B động cơ, em lái đếm được chưa hết ... đầu ngón tay ..cho nên em không biết đúng hay sai ... Nhưng cơ bản em thấy cũng ...chạy được.
Như bạn viết 95/92 thì nó có ethanol (gốc cồn alcoohol gốc OH) thì dể làm hư các linh kiện hơn

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: camapsaigon
Hạng D
29/4/16
1.917
7.842
113
Hãy theo dỏi ông thợ đó có con xe nào chạy được khoảng 10-15- năm mà chưa đụng gì đến máy, xe có hư hay tốn nhiên liệu nhiều không. E ruột mình nó mở tiệm sửa xe hơn 20 năm. Trùm 1 vùng rộng lớn. Nhưng đưa cho nó thay cái vỏ xe thôi thì mình cũng chưa bao giờ. Vì vậy hơn 10 năm rồi mình chưa có con xe mới. 2 bánh thì con chạy hàng ngày nay qua 18 năm (chưa sửa hay bun máy), 4 bánh thì 20 tuổi rồi. Khổ vẩn đi xe củ quài!!!

Hạng F
29/10/16
11.574
22.157
113
Pháp
Hãy theo dỏi ông thợ đó có con xe nào chạy được khoảng 10-15- năm mà chưa đụng gì đến máy, xe có hư hay tốn nhiên liệu nhiều không. E ruột mình nó mở tiệm sửa xe hơn 20 năm. Trùm 1 vùng rộng lớn. Nhưng đưa cho nó thay cái vỏ xe thôi thì mình cũng chưa bao giờ. Vì vậy hơn 10 năm rồi mình chưa có con xe mới. 2 bánh thì con chạy hàng ngày nay qua 18 năm (chưa sửa hay bun máy), 4 bánh thì 20 tuổi rồi. Khổ vẩn đi xe củ quài!!!
Vụ xe trên 20 tuổi em cũng có ...khi còn là SV, chưa đi làm ...bình thường thôi bác à, chừng nào có điều kiện thì đổi, không thì cứ bảo dưởng đều đặn cũng chạy phà phà, trừ khi bắt buộc phải đổi xe vì lý do chính đáng ....:):):):) Vậy lý do đó là gì .....thì tuỳ

• Like
Reactions: KhaVyOTS
Hạng D
29/11/06
3.955
10.105
113
Em nghĩ là wave ... ??? nhưng nói thiệt 2B động cơ, em lái đếm được chưa hết ... đầu ngón tay ..cho nên em không biết đúng hay sai ... Nhưng cơ bản em thấy cũng ...chạy được.
Như bạn viết 95/92 thì nó có ethanol (gốc cồn alcoohol gốc OH) thì dể làm hư các linh kiện hơn

Thank anh.
Nói thật chứ giờ đi tìm xăng E5 để xài cũng mệt mỏi á. Rất ít cây xăng còn bán E5 mà có thì cũng hên xui họ đổ cho mình vì… hầu như khách xài A95 không à. Họ đang đứng ở trụ bơm A95 bắt họ chạy qua trụ E5 bơm xăng bán cho mình mình thì chắc khỏi bán luôn á ;)

• Like
Reactions: KhaVyOTS and Osin
9/7/20
752
1.037
93
28
Em thì ko rõ, cơ quan em mấy con innova toàn đổ e5 vì công ty bắt để tiết kiệm tiền, con nào cũng chạy gần 10 năm rồi, thấy cũng ổn

chỉ là e thắc mắc xe ghi 91+, mình đổ 95 sợ nó khó nổ, yếu máy hao xăng. Đổ e5 thì nó đúng hơn bốc máy hơn. Nhưng sợ e5 ở vn thì nó tào lao.

mấy bữa hỏi mấy ông tài xế công ty thì bảo giờ e5 cũng ổn ổn rồi. Mà ko biết có đúng ko?

Hạng B2
18/7/20
352
404
63
mình có con axelo mình gần như đổ e5 mà lúc nào vào cây xăng ko có đành phải đổ 95 thì thấy xe nóng hơn nhiều mà chạy ko đã bằng e5. mặc dù cũng chạy con axelo này gần 150k km rồi, tùy theo thông số đổ phù hợp chứ ko phải 95 là ngon hơn đâu.

Hạng F
29/10/16
11.574
22.157
113
Pháp
mình có con axelo mình gần như đổ e5 mà lúc nào vào cây xăng ko có đành phải đổ 95 thì thấy xe nóng hơn nhiều mà chạy ko đã bằng e5. mặc dù cũng chạy con axelo này gần 150k km rồi, tùy theo thông số đổ phù hợp chứ ko phải 95 là ngon hơn đâu.
Như thông tin là 5% với 10%, thường xe cũ nên dùng 5% ethanol ....là chắc ăn

• Like
Reactions: camapsaigon