Status
Không mở trả lời sau này.
Tập Lái
11/12/15
0
5
2
53
Tiền nào của nấy. Hãy tự trách mình giao trứng cho ác
Bác chủ thử mua của Novaland thử xem, họ toàn giao nhà trước hạn, có điều giá mắc gấp 3 lần :D
Dòng tiền người ta chỉ có nhiêu đó thôi , nhiều tiền thì người ta đi mua chỗ khác rồi , ai mua chỗ đó làm gì ( trong đó có tui ) . Tính ra cái nhà mà bằng giá trị cái oto thôi chứ mấy . Thật là khổ : nghèo mắc cái eo .

• Like
Reactions: bravevu
Tập Lái
11/12/15
0
5
2
53
Em xin chia sẻ mấy điều sau:
1. Khi mua nhà Khang Gia các bác có đọc kỹ hợp đồng, từng câu từng chữ không ? Các bác có đàm phán thay đổi các điều khoản bất lợi của khách hàng không? Các bác có đọc kỹ các ràng buộc cụ thể không ?
Đây là quyền lợi của mình mà đa phần các bác không sử dụng, ký xong rồi giờ mới quay ra cãi nhau.
Em mất 2 tháng để đàm phán hợp đồng với bọn nó.
Ngay cả với chủ đầu tư uy tín nhất hiện nay bọn nó cũng phải thêm phụ lục hợp đồng khi ký với em vì hợp đồng nó không chuẩn.
Đối với em thì các điều khoản trong hợp đồng Khang Gia làm khá chuẩn, nó làm ko chuẩn em kêu nó thực hiện theo đúng hợp đồng nó đều làm.
Nhiều người đóng tiền trễ 45 ngày nó có toàn quyền đơn phương chấm dứt hợp đồng và phạt ngược lại, nhưng nó không làm thôi.
2. Bác lên biểu tình giống kiểu ăn vạ nên cũng chả giải quyết được nhiều vì nó vẫn đang thực hiện hợp đồng với các bác, nó chưa phá hợp đồng.
3. Với giá của Khang Gia, như bác wuyen phân tích, đương nhiên chất lượng mảng hoàn thiện không thể ngon đc, thợ toàn mấy cửa hàng nhỏ làm. Các bác đừng hi vọng là hài lòng.
Như em mua, em phải cắt hết phần hoàn thiện và trừ tiền, sau đó mình tự làm theo ý mình.
4. Căn hộ của Khang gia em thấy rất phù hợp với người nghèo như bọn em, tiết kiệm đc khoảng 3-400 tr là có đc chỗ ở ổn định 1 chút rồi. Khi đó phải chấp nhận một số cái chưa ổn thôi.
5. Các bác chú ý khi nhận nhà, có gì không đúng thì bắt nó sửa đúng rồi hãy nhận.
6. Các bác đừng tin lời mấy bạn sale hoàn toàn, cứ giấy trắng mực đen, ký đàng hoang.
Mình thì rất phân vân về điều kiện giao sổ hồng ( chủ quyền nhà ) trong hợp đồng của mình . Trong điều kiện không giới hạn thời gian giao SH . ( nó treo 5-10 năm chắc tiêu quá ). Giờ mà yêu cầu làm phụ lục không biết còn kịp không , bạn ơi ? Tháng 12/2015 là có giấy báo giao nhà rồi .

Tập Lái
18/8/15
0
1
0
43
Lúc mình mình tìm hiểu dạng căn hộ thế này, tầm dưới 1 tỉ, mém xíu là mua rồi.. thì người nhà kịch liệt phản đối, xem thông tin FB các bài viết thì toàn than bị chủ đầu tư hành và lừa :) chưa kể bve nó mức dạy nữa . nên mình ko thành con lừa như các bạn. ở VN công lý cho người giàu còn khó, nói chi cho người nghèo - mạnh ai nấy lo nên mua 1 miếng đất nhỏ nhỏ cất căn nhà nhỏ nhỏ thì chỉ mình chơi với mình cho nó lành :) . chúc các bạn quen với khổ sở mà quyết định sai lầm của các bạn mang lại :) ( khổ ko tự mất đi mà chuyển đổi từ dạng này sang dạng khác keke )

• Like
Reactions: bravevu
Tập Lái
22/6/16
0
0
0
35
Dòng tiền người ta chỉ có nhiêu đó thôi , nhiều tiền thì người ta đi mua chỗ khác rồi , ai mua chỗ đó làm gì ( trong đó có tui ) . Tính ra cái nhà mà bằng giá trị cái oto thôi chứ mấy . Thật là khổ : nghèo mắc cái eo .

Các bác cho em hỏi tình hình hiện tại ở chung cư này ntn rồi với ạ, em đang tìm hiểu thấy vị trí đẹp mà giá cũng vừa tầm. Nhưng tìm hiểu kĩ, đọc ý kiến các bác đã ở đã mua rồi thấy nản quá. Em google thì hình như Khang Gia giờ đổi tên thành Gia Việt rồi phải k ạ? Chắc do tai tiếng dữ quá.
Mong các bác tư vấn giúp em.
Em cảm ơn ah.

Hạng B2
4/7/12
180
2.816
93
41
Cư dân ở đây có group trên FB không vậy anh chủ!

Sáng nay thấy anh nào đang cãi lộn bảo vệ, e tới can

Đai loại là anh đó đậu xe mái bên khu xe hơi, bảo vệ đã nhắc nhiều lần nhưng vẫn cố tình, lần này thì gây lộn to
Anh bảo vệ nóng tính chửi anh kia ngu
Anh kia thì kêu tui đóng phí, giờ hết chỗ để xe
Em vô can nhưng tới lúc biết được anh kia để xe lung tung, bị nhắc nhiều lần mà vẫn lì thì em thua, bỏ đi

Dân ở đây cũng có số ít người ý thức kém, để xe lung tung, trồng cây trên ban công làm rớt xuống, dắt con và chó đi tè bậy

E muốn kiếm cái group để phản ánh, và rủ mọi người đòi Khang Gia làm cái công viên

• Like
Reactions: hoangquysg
Hạng B2
14/11/14
185
1.493
93
Sài Gòn
www.sgpetro.com.vn
Cư dân ở đây có group trên FB không vậy anh chủ!

Sáng nay thấy anh nào đang cãi lộn bảo vệ, e tới can

Đai loại là anh đó đậu xe mái bên khu xe hơi, bảo vệ đã nhắc nhiều lần nhưng vẫn cố tình, lần này thì gây lộn to
Anh bảo vệ nóng tính chửi anh kia ngu
Anh kia thì kêu tui đóng phí, giờ hết chỗ để xe
Em vô can nhưng tới lúc biết được anh kia để xe lung tung, bị nhắc nhiều lần mà vẫn lì thì em thua, bỏ đi

Dân ở đây cũng có số ít người ý thức kém, để xe lung tung, trồng cây trên ban công làm rớt xuống, dắt con và chó đi tè bậy

E muốn kiếm cái group để phản ánh, và rủ mọi người đòi Khang Gia làm cái công viên

Ủng hộ ý kiến của anh, Khang Gia đổ đất được mấy tháng rồi, xong để đó cỏ mọc tùm lum, trời mưa thì đi trơn trượt.
Cư dân ở gần như đầy rồi mà hầm xe nhìn nhếch nhác, cầu thang từ công viên xuống hầm xe ko có lancan.
Em chỉ là người thuê căn hộ ở đây nên chỉ biết ủng hộ cư dân lên tiếng thôi. :)

Status
Không mở trả lời sau này.