Hạng B2
24/3/19
232
366
66
Hanoi
Vậy xe lắp ráp thì ko chịu thuế ah? Mình cũng đã đồng ý cho bim là xe nhập với option ít hơn thì bán giá chỉ hơn 5%. Đằng này option đã ít hơn rồi, giá lại còn đòi hơn 20% cơ
Mà chẳng đợi bác nói thì nó chả đang ế sặc máu ra rồi chứ còn gì

Xe lắp ráp có phải chịu thuế nhập khẩu từ EU không? Bác hỏi câu này làm em bối rối quá...

Hạng D
27/6/13
2.442
1.206
113
Cũng được nhưng để phân khúc bim mực Audi nhảy vô chém se nào tốt hơn. Phân khúc này nhạy cảm giá nên em nào rẻ hơn sẽ bán được nhiều

Hạng D
3/2/17
3.546
4.544
113
Xe lắp ráp có phải chịu thuế nhập khẩu từ EU không? Bác hỏi câu này làm em bối rối quá...
Nc với bác chán ghê
Thuế thì xe nào chẳng phải chịu, ko thuế này thì thuế khác, chẳng qua là ít hay nhiều
Bác nghĩ nhập linh kiện về có mất thuế ko?
Và đã nói rồi. Đồng ý cho nó thuế cao hơn, và giá chỉ chênh 5-10% là cùng (vì option ít hơn c300 amg). Vậy mà option đã ít lại cao hơn 20-25% thì có chấp nhận đc ko?

• Like
Reactions: MI6
Tập Lái
25/8/19
23
32
0
36
Vậy mới thấy trong đám xe nhập chính hãng thì thằng Pọt chê thấy làm giá ổn nhất.

Hạng B2
24/3/19
232
366
66
Hanoi
Nc với bác chán ghê
Thuế thì xe nào chẳng phải chịu, ko thuế này thì thuế khác, chẳng qua là ít hay nhiều
Bác nghĩ nhập linh kiện về có mất thuế ko?
Và đã nói rồi. Đồng ý cho nó thuế cao hơn, và giá chỉ chênh 5-10% là cùng (vì option ít hơn c300 amg). Vậy mà option đã ít lại cao hơn 20-25% thì có chấp nhận đc ko?

Sao bác hiểu biết kém mà cứ cố chấp thế?

1 điều rất đơn giản là xe CBU nhập trực tiếp từ EU thì phải chịu thuế nhập khẩu xe hơi nguyên chiếc do FTA của Vietnam và EU chưa có hiệu lực. Còn cái xe CKD đương nhiên là không chịu loại thuế này.

Bác có biết thuế nhập khẩu xe hơi nguyên chiếc ngoài ASEAN là 70% không mà bảo là chênh nhau không đáng kể? Kiến thức như bác tại sao lại mạnh mồm như vậy?

Lại còn hỏi là nhập khẩu linh kiện thì không chịu thuế à? Bác có biết thuế nhập khẩu linh kiện được tính như thế nào không mà lại tiếp tục mạnh mồm thế?

Nói như bác thì cái chính sách thuế nhập khẩu để bảo hộ ô tô sản xuất trong nước làm cảnh à?

OSer em không nghĩ có người thích thể hiện mà kiến thức lại zero như bác vậy.

Hạng D
3/2/17
3.546
4.544
113
Sao bác hiểu biết kém mà cứ cố chấp thế?

1 điều rất đơn giản là xe CBU nhập trực tiếp từ EU thì phải chịu thuế nhập khẩu xe hơi nguyên chiếc do FTA của Vietnam và EU chưa có hiệu lực. Còn cái xe CKD đương nhiên là không chịu loại thuế này.

Bác có biết thuế nhập khẩu xe hơi nguyên chiếc ngoài ASEAN là 70% không mà bảo là chênh nhau không đáng kể? Kiến thức như bác tại sao lại mạnh mồm như vậy?

Lại còn hỏi là nhập khẩu linh kiện thì không chịu thuế à? Bác có biết thuế nhập khẩu linh kiện được tính như thế nào không mà lại tiếp tục mạnh mồm thế?

Nói như bác thì cái chính sách thuế nhập khẩu để bảo hộ ô tô sản xuất trong nước làm cảnh à?

OSer em không nghĩ có người thích thể hiện mà kiến thức lại zero như bác vậy.

Càng nói càng thấy khó ngửi
Đã nói rõ ràng là xe nào thì cũng chịu thuế chẳng qua là ít hay nhiều.
Đừng mang cái mác nhập EU ra để lòe trẻ con giá cao do thuế.
Cách đây 2 năm khi bmw vẫn do euro auto nhập nguyên chiếc giá có chênh với Mec nhiều như hiện tại ko? Trả lời cho tôi câu này rồi nói tiếp
Ko thì next

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Hạng D
3/2/17
3.546
4.544
113
Nói vậy chắc bác vẫn chưa thủng ra vấn đề đâu. Đành bó tay.
Đọc lại cmt trên và trả lời tôi coi
Mà thôi ko cần bác trả lời, tôi nói toẹt mẹ ra cho xem bác trả lời ntn
320i 2017 euro auto phân phối là khoảng 1t440
C200 2017 thì gần 1t5
Rồi lý giải hộ t phát tại sao giá chênh so với hồi euro auto lại như vậy?
Chắc hồi đấy euro auto ko phải nhập EU nhỉ

• Like
Hạng B2
24/3/19
232
366
66
Hanoi
C200 2017 thì gần 1t5

Có biết phốt của euroauto và vì sao nó không được pp bim nữa không?

Thuế nhập khẩu không biết, cbu không biết ckd không biết, npp cũng không biết, bác biết cái gì mà vẫn còn mạnh mồm đến tận đây.

Hạng D
24/8/14
4.219
10.344
113
Có biết phốt của euroauto và vì sao nó không được pp bim nữa không?

Thuế nhập khẩu không biết, cbu không biết ckd không biết, npp cũng không biết, bác biết cái gì mà vẫn còn mạnh mồm đến tận đây.
C200 2017 thì gần 1t5
Cãi với cái thằng NU k có xe lẫn k biết giá xe làm gì.
EA nào bán 320i 2017 giá 1440, nghe đã thấy NU, mà tỏ ra nguy hiểm
Đây mua con 320i 2016 giá 1550 lăn bánh trước lúc EA bị bắt dc vài tháng mà nó bảo 2017 EA còn tồn tại để bán dc xe cho khách =))
Mấy thứ éo có xe, kiến thức NU mà thích lên tiếng.