Tập Lái
29/8/19
3
1
0
31

Hạng B2
9/10/09
147
154
43
Đấy
Bác nào cũng mở miệng ra là xe nhập thế nọ thế chai. Nhưng khi hỏi Bim nhập hơn Mẹc ráp chỗ nào thì ko thể nói. Tóm lại là chung quy cũng chỉ là cái tâm lý sính ngoại
An toàn hơn bác ạ.

Em còn nghe nhiều vụ xe ráp vừa ra khỏi showroom đã dính phốt mà báo chí không đăng thôi. Nên em vẫn thích xe nhập. Riêng sơn thôi nó còn khác chứ nói gì đến nội thất.

Với cả có bác nào rành chỉ giúp em vụ thuế má xe CKD nó tính như nào, vì nếu thuế nhập khẩu 70% thì giá như này đúng rồi còn gì sao so với xe ráp được. Có sai là sai chỗ chiến lược ông bmw ko thèm ráp ở vn thôi (sai với các bác muốn xe giá thấp chứ chưa chắc sai với chiến lược hãng)

Cá nhân em lại ghét nhất đóng thuế cho cái thứ vốn dĩ đã là tiêu sản, hoặc do em ở Mỹ về nên em coi xe hơi cũng như xe đạp ko quan trọng mấy, để đi từ A tới B là hết nên em mới lấy wildtrak. Đang tính dành dụm lên raptor cho ngầu các bác ạ còn chừng nào dư tí nữa em làm THÊM con z4 g29 đi uống cf và hóng gió cuối tuần (merc ko có đối thủ với z4 đỡ cãi nhau hehe).

Nhưng con g20 này vẫn đẹp thật, có cái gì đó cuốn hút ko chịu nổi.

Chỉnh sửa cuối:
Hạng B2
24/3/19
232
366
66
Hanoi
An toàn hơn bác ạ.

Em còn nghe nhiều vụ xe ráp vừa ra khỏi showroom đã dính phốt mà báo chí không đăng thôi. Nên em vẫn thích xe nhập. Riêng sơn thôi nó còn khác chứ nói gì đến nội thất.

Với cả có bác nào rành chỉ giúp em vụ thuế má xe CKD nó tính như nào, vì nếu thuế nhập khẩu 70% thì giá như này đúng rồi còn gì sao so với xe ráp được. Có sai là sai chỗ chiến lược ông bmw ko thèm ráp ở vn thôi (sai với các bác muốn xe giá thấp chứ chưa chắc sai với chiến lược hãng)

Cá nhân em lại ghét nhất đóng thuế cho cái thứ vốn dĩ đã là tiêu sản, hoặc do em ở Mỹ về nên em coi xe hơi cũng như xe đạp ko quan trọng mấy, để đi từ A tới B là hết nên em mới lấy wildtrak. Đang tính dành dụm lên raptor cho ngầu các bác ạ còn chừng nào dư tí nữa em làm THÊM con z4 g29 đi uống cf và hóng gió cuối tuần (merc ko có đối thủ với z4 đỡ cãi nhau hehe).

Nhưng con g20 này vẫn đẹp thật, có cái gì đó cuốn hút ko chịu nổi.

Thuế nhập khẩu xe hơi nội khối Asean là 30%, về 0% nếu tỉ lệ nội địa hoá đạt hơn 40%.
Thuế nkhau ngoại khối là 70%.

Các bác không để ý giá Audi và giá Lexus à.

Ở Vietnam, xe sang chỉ có Merc mới có giá tốt nhờ CKD.

Thuế nk 70% mà bác ấy nói là chênh nhau không đáng kể. Còn chày cối cãi. Phải lạy.

Hạng D
3/2/17
3.546
4.544
113
Thuế nhập khẩu xe hơi nội khối Asean là 30%, về 0% nếu tỉ lệ nội địa hoá đạt hơn 40%.
Thuế nkhau ngoại khối là 70%.

Các bác không để ý giá Audi và giá Lexus à.

Ở Vietnam, xe sang chỉ có Merc mới có giá tốt nhờ CKD.

Thuế nk 70% mà bác ấy nói là chênh nhau không đáng kể. Còn chày cối cãi. Phải lạy.
Thế có biết 70% đấy tính với giá nào ko?
Hay 70% của 1t5 là thành 2t5?

Hạng B2
24/3/19
232
366
66
Hanoi
Đấy vẫn chày cối. Hoá ra thuế 70% thuế nhập khẩu sau đó bị tính thuế ttdb chồng lên cả thuế nhập khẩu được coi là không đáng kể.

Em xin lỗi các bác os khác nhưng thể loại này đúng là ngu mà lì.

Hạng B2
8/8/05
499
262
63
Ai thich mec mua mec, ai thich mua BMW thi mua BMW, con thich dua thi mang ra thu coi xe nao chay ngon biet lien. Khoi ban cai mat tg.

9/5/16
4.028
4.176
113
Bình Phước
Đấy
Bác nào cũng mở miệng ra là xe nhập thế nọ thế chai. Nhưng khi hỏi Bim nhập hơn Mẹc ráp chỗ nào thì ko thể nói. Tóm lại là chung quy cũng chỉ là cái tâm lý sính ngoại
Nếu không tin, cứ vào 2 hãng, chạy, cảm nhận và sẽ... im mồm sau 1 node nhạc. Giờ hãng cho chạy thử miễn phí nha.
thân!

9/5/16
4.028
4.176
113
Bình Phước
Chả có hãng xe nào mà chỉ muốn bán cho 1 vài đối tượng khách hàng đâu bác.
Chẳng qua hãng không coi trọng thị trường VN với doanh số 1 năm quá nhỏ bé so với những nước trong khu vực thôi. Đến ngay cả Mer dẫn đầu doanh số xe sang ở VN nhưng so với Thái, Malay, Indo thì thua gấp 3 - 4 lần thì hãng mẹ cũng có thể rút dây chuyền lắp ráp chuyển qua nhập khẩu trong khu vực như dễ ợt
Cái khó là ông nào đã đi Bim thì đều mê bim hết. khó đổi qua loại khác do cảm giác lái của Bim rất thú vị. Mer thì đậm chất xe ông chủ, ngồi sau êm ái chứ lái cũng chán bỏ xừ. Thế nên ngta nói: Lái mer là mái thuê, còn lái Bim là ông chủ!