RE: Hỏi giá BMW 318

Các Bác ơi,nếu so với giá năm 2003 thì em ko dám nói,chứ so với 2005 thì giá 318 giảm tới 64k-47k=17k và giá 325 giảm tới 75k-58k=17k rồi,nghĩa là nó giảm tới gần 30% giá bán rồi,tội gì mà ko chơi ah:D:DCòn bác nào mà ngần ngừ thì qua 1/5 xe trong nước tăng giá ráng chịu,hehehehe:D:D:D:D:DHết cơ hội chơi Bi Mờ nhé!!!(ko phải ai trong đời cũng có cơ hội mua 1 chiếc xe mình mơ ước)

Con này của salon Trần Tân 84 Hùng vương , hay ở Trần Hiếu ( Ba trần tân) kế saigonpark, nhưng thú thật lấy mấy chiếc này hồi hộp quá, nhở gặp cúm hay dịch thì đi toi.Không biết BS OS cò giúp AE test mấy con naøy không?
Em có chút kinh nghiệm của riêng mình thui,mong các bác thử để ý xem:Nếu bác mua xe cũ,Bim chẳng hạn,bác có thể mở nắp Capô xe lên và quan sát 1 chút ở phần chasis(xát-xi),nếu ở phần này các bác nhìn kỹ 1 chút mà có vết hàn nối ko đều,cũng như mầu sơn ko đồng nhất với màu sơn bên cạnh thì em tin là đã bị đâm chính diện và có lẽ cũng làm mấy mạng chứ chẳng chơi,vì xe này khi đâm trực diện làm toàn bộ xát xi phía trước gập lại---->phải đi Garage kéo ra và hàn lại nên để lại vết tích.Nói chung là Bác mua Bim cũ thì chỉ sợ nhất là bị tai nạn thui chứ ốm ho sổ mũi thì bác khỏi lo,chất lượng em này ko phải bàn đâu.1 cái nữa là khi xem phần máy,bác có thể ngó nghiêng xuống dưới phần chân máy xem có bị chảy dầu ko,vì hôm nọ em xem 1 em Bim Biển 29N-XXXX ngó xuống chân máy đã thấy dầu chảy đen ngòm->té luôn.:D:D:D:D

hau
Hạng B2
1/9/05
364
6
0
sai gon

Cám ơn Bác 1388: theo em bọn salon nó đã xử lý rất tốt các vết đâm hay bầm dập, khó có thể biết lắm? làm sao bi giờ????

Hạng C
28/2/06
587
2
18
52
tp hcm

nếu tính toán kỹ thì nên mua xe mới tốt hơn . vì mua xe cũ đã chạy hơn 1 năm mà rẻ được khoảng 10k - tính ra mỗi tháng chỉ tốn vài trăm đô thôi , nếu cho thuê cũng đủ vốn mà .
mua xe cũ nếu gặp phải trục trặc gì là tự nhiên nó nản lắm.

Hạng B2
24/10/05
201
3
18
53
Ha Noi

Đúng gòi mua xe mới đi bác, mà mua ngay đi kẻo sau Bim nó chỉ nhập thì đắt lắm. Đời là mấy tí, bạn có đâu nhiều !
Life is so short and friends are so few ! . :D

Copy right của bác nào ý nhở ? :D:D:D

Last edited by a moderator:
hau
Hạng B2
1/9/05
364
6
0
sai gon

Em đang chạy Pre 2005 mua second, trời mưa to nước ngập là run....mặc dù xe rất ngon..nhưng tâm lý quá...Chắc kỳ này quất 1 chú mới cho yên bụng...dù có bụng đau[:eek:]

Hạng C
22/4/04
749
247
43

Trích đoạn: huynhc230k

He he mua BMW được down nhiều nhưng sau này chúng nó sẽ cướp lại bằng thay thế phụ tùng và bảo dưỡng(vì chi phí rất đắt)

Bác bảo phụ tung Mer của bác đắt hơn hay BMW đắt hơn ? Mà bác đổi nickname đi vì C230K không còn sản xuất nữa bác ạ. Bác có muốn mua cũng không được nữa

Hạng C
28/2/06
587
2
18
52
tp hcm

bác ơi đừng có sợ phụ tùng mắc , nếu mà mắc quá thì mình lại đi 2 bánh mui trần khi nào giá phụ tùng rẻ thì mình thay ..........và lại đi tiếp
nói chung là đã có gan chạy dòng xe keo cóp thì sợ gì tốn kém

Cám ơn Bác 1388: theo em bọn salon nó đã xử lý rất tốt các vết đâm hay bầm dập, khó có thể biết lắm? làm sao bi giờ????
@bác hau:Cái này thì bác chịu khó PM cho bác sỹ để hỏi nhé,còn theo em thì khi đi mua xe cũ mình nên tìm 1 ông thợ xe(chuyên sơn sửa xe ý chứ ko phải mấy bác buôn xe cũ đâu nhé,vì mấy bác nãy có lẽ ko có chuyên môn bằng các bác sửa xe đâu) quen biết và tin tưởng đi cùng,ít ra thì sẽ ko phải hối hận vì đi chọn xe cũ cũng chẳng khác chọn người yêu là mấy,nhìn ngoài thì làm sao mà biết là "còn zin" hay "mất zin",phải thử mới biết thui bác ah,mà nếu chọn người yêu thì bác phải tự thử nhé,đừng rủ mấy ông bạn "thợ gái" đi cùng là xong đấy,ko tin được đâu:D:D:D:D
@bác huynhc230k:Vâng,em nghĩ bác nên nên thay tên đổi họ 1 chút cho "theo kịp thời đại" bác ah:):),vì bác nào ko có chuyên môn về lĩnh vực xe cộ mà đọc tên bác lại cứ tưởng bác ko bít gì về xe mà để tên như thế thì nguy to vì hiện nay Mer đâu còn sx c230 ở VN(mong bác đừng nghĩ em nói thế để chê bai bác,em chỉ có 1 ý kiến để tên bác hay hơn chút đỉnh thui ah,vì em rất quí bác,tuy em tuy chưa được gặp bác nhưng em đã thấy bác qua ảnh trong chuyến đi Hòa Bình,em biết bác rất nhìu tuổi ạ)Còn nếu bác quá yêu tên mình thì bác nên cho số năm sản xuất đằng sau cho anh em dễ hiểu bác nha!

hau
Hạng B2
1/9/05
364
6
0
sai gon

Chieeác C230 nàu màu nhũ be thật tuyệt đẹp nhưng màu này VN mình không có thì phải