Hạng D
3/2/17
3.547
4.545
113
Tuỳ sở thích thôi bác.
Xe sang cũ thì phải chấp nhận chăm sóc vất vả hơn, chi phí lớn hơn nhưng bù lại đi sướng hơn và an toàn hơn
Xe mới trong tầm giá xe sang cũ thì yên tâm, chi phí thấp hơn, đi ko lo nghĩ nhưng lái chán hơn và an toàn cũng thấp hơn
Như vụ bên dưới, nếu là 1 trong 2 lựa chọn F30 hoặc X3 của bác chủ thớt trong tầm giá thì chắc ko nát như con sonet kia :) . Những trường hợp này thì mình đâu lường đc, mình cẩn thận nhưng chưa chắc là người khác ko ủn mình.
Đi gia đình thì em vẫn đặt an toàn lên hàng đầuView attachment 2668707View attachment 2668708.
T thấy a đăng cái ảnh chả liên quan gì đến chủ đề
Mà cũng xàm lắm a à
1 con 1t đâm 1 con 500tr
1 con suv body on frame đâm 1 con cuv
1 con dùng đầu đâm vào đít con kia, rồi ủi vào cột điện
1 con fullsize đâm 1 con mini size
Thì đến 320i cũng nát thôi a ạ

Hạng D
8/4/12
2.363
7.449
113
Nói thì sợ lại war đi xa chủ đề nhưng mình dự con BMW mà vào thế như kia thì cũng ko khác mấy đâu anh.

Mấy anh thích chăm xe và vọc vạch thì thôi mua về vọc lấy kinh nghiệm hoặc chơi thỏa đam mê cũng được. Chứ đã nghĩ nhiều về độ thoái mái của gia đình thì mình ưu tiên xe mới hơn, độ tin cậy nó cao hơn rất nhiều trong những tình huống sử dụng hàng ngày. Còn xui xui tai nạn kiểu kia thì xe nào cũng phải nhờ ông bà độ thôi.

Anyway, tiêu chí mỗi người mỗi khác, ko giống nhau hết được. Thấy bác chủ đẽo cày giữa đường nên mình cũng góp gạch đá thôi.
Thì bởi thế nên mới nói tùy sở thích thôi bác. Chẳng lựa chọn nào là đúng hay sai cả, vấn đề là hợp hay ko hợp với mình thôi.

Hạng D
8/4/12
2.363
7.449
113
T thấy a đăng cái ảnh chả liên quan gì đến chủ đề
Mà cũng xàm lắm a à
1 con 1t đâm 1 con 500tr
1 con suv body on frame đâm 1 con cuv
1 con dùng đầu đâm vào đít con kia, rồi ủi vào cột điện
1 con fullsize đâm 1 con mini size
Thì đến 320i cũng nát thôi a ạ
Em đang đề cập đến vấn đề an toàn giữa 2 lựa chọn mới và cũ trong cùng tầm giá mà bác phía trước comment thôi. Bác thấy ko liên quan thì có thể bỏ qua mà. Còn bác phân tích thì đúng phóc cả rồi. Nhưng nếu là thay con sonet đó bằng X3 hay 320i (cùng tầm tiền với sonet) thì chắc ko nát đến thế đâu.

Tập Lái
13/11/18
36
56
28
Em đang đề cập đến vấn đề an toàn giữa 2 lựa chọn mới và cũ trong cùng tầm giá mà bác phía trước comment thôi. Bác thấy ko liên quan thì có thể bỏ qua mà. Còn bác phân tích thì đúng phóc cả rồi. Nhưng nếu là thay con sonet đó bằng X3 hay 320i (cùng tầm tiền với sonet) thì chắc ko nát đến thế đâu.
Xe mới lại an toàn trong tầm giá đó thì có các dòng bán tải bản base ạ. Bảo đảm bị tông ít nát hơn 320i hay X3 luôn.

• Haha
Reactions: Vietnew2128
Hạng B2
4/7/15
223
253
73
41
Say xe thì luyện từ từ sẽ hết say. Mới đầu bác vừa đi vừa mở hé cửa kính xe để có gió ngoài lùa vào, chấp nhận bụi, nóng, tốn xăng... bù lại xe thoáng, ko bị say, dần dần thu nhỏ khe hở cửa, cuối cùng là đóng kín luôn. Cách này tui đã làm và thành công với gia đình, dù chấp nhận phải thay lốc điều hòa sớm hơn bình thường.

Hạng B2
22/2/07
113
146
43
Tuỳ sở thích thôi bác.
Xe sang cũ thì phải chấp nhận chăm sóc vất vả hơn, chi phí lớn hơn nhưng bù lại đi sướng hơn và an toàn hơn
Xe mới trong tầm giá xe sang cũ thì yên tâm, chi phí thấp hơn, đi ko lo nghĩ nhưng lái chán hơn và an toàn cũng thấp hơn
Như vụ bên dưới, nếu là 1 trong 2 lựa chọn F30 hoặc X3 của bác chủ thớt trong tầm giá thì chắc ko nát như con sonet kia :) . Những trường hợp này thì mình đâu lường đc, mình cẩn thận nhưng chưa chắc là người khác ko ủn mình.
Đi gia đình thì em vẫn đặt an toàn lên hàng đầuView attachment 2668707View attachment 2668708.
Bác nên đi xe tank sẽ an toàn hơn ạ.

• Haha
Reactions: Perenco