Hạng B2
11/3/17
178
108
28
34
E vừa thấy bên OF có bài TGĐ EA bị bắt vì nhập lậu xe :3dngacnhien:

Tập Lái
7/12/15
11
29
13
36
máy dầu chắc cắt DPF, chứ có DPF ở VN có mà ôm hận. Dầu ở VN mình theo chuẩn Euro 2, còn G30 là Euro 6 rồi (có thể chạy trên dầu Euro 5). Con e90 chạy euro 4 ko DPF về VN còn khóc thét vì dầu, thường xuyên phải vệ sinh injector và fuel pump vì quá nhiều cặn.

Tập Lái
26/4/17
2
0
1
34
Em nghĩ bên nhà nhập khẩu - phân phối có tính qua rồi, chưa kể nhà sx từ chính quốc cũng sẽ tham khảo thị trường nước sở tại qua để ra quyết định, chứ dễ gì muốn nhập về bán là được đâu ạ.
Chắc chắn trong sách hướng dẫn cũng sẽ có khuyến cáo.

Tập Lái
16/12/16
32
24
8
34
Đọc còm của anh mà tôi bưc éo chịu được! Kg hiểu sao trình anh vậy mà anh cũng đi làm sale! Xe Đức độ tin cậy thì rất nhiều nguồn đáng tin cậy đã kiểm chứng rồi! Còn anh nói máy dầu càng chạy càng bốc là anh nói như ccc! Sale thì nên có cái gì nói cái đó, biết cái gì nói cái đó! Tránh nên nói cái gì mình kg biết, hoặc chưa biết tới! Anh dẫn nguồn nào nói cái xe ở trên là máy dầu càng chạy càng bốc xem nào??! Đồ bốc phét
Bác nói chuẩn. Làm Sâu 1 hãng lớn mà bô bô như bán hàng đa cấp. Chẳng thấy tư vấn cho khách hàng ưu nhược điểm mà tâng bốc lên tận mây xanh.

Hạng D
19/4/15
1.379
1.870
113
Đọc còm của anh mà tôi bưc éo chịu được! Kg hiểu sao trình anh vậy mà anh cũng đi làm sale! Xe Đức độ tin cậy thì rất nhiều nguồn đáng tin cậy đã kiểm chứng rồi! Còn anh nói máy dầu càng chạy càng bốc là anh nói như ccc! Sale thì nên có cái gì nói cái đó, biết cái gì nói cái đó! Tránh nên nói cái gì mình kg biết, hoặc chưa biết tới! Anh dẫn nguồn nào nói cái xe ở trên là máy dầu càng chạy càng bốc xem nào??! Đồ bốc phét
Thực ra em chỉ bênh đội RR, nhưng máy đức thì em cũng nghĩ là bền, chỉ hay hỏng mấy cái lặt vặt, option, mà hỏng nhiều đâm ra bực thôi.
Nhưng hình như máy dầu phải có bộ can thiệp gián tiếp gì đó để giảm khí thải, chắc là cái lọc hoặc bộ phun khí trung hòa gì đó, nếu vậy thì với tiêu chuẩn dầu thấp thì phải lọc suốt, thay lọc cũng quá tiền đổ xăng.
Nhưng đúng là ko nên cho nhập xe chạy dầu, châu Âu đang xem xét bỏ miễn thuế xe dầu vì thải nhiều khí CO hơn xe xăng, nên là vn mình chất lượng nhiên liệu đã thấp, cứ chạy xăng cho nó sạch, sạch tí nào hay tí đấy.
Điều cuối công nhận là bán hàng của bmw nhìn chung rất là "bmw thần thánh", đứng chung thang máy với quản lý, phản ánh thì quản lý lại đổ tại quân nờ gu ... bó tay từ quan lý đến nhân viên.

Hạng C
2/8/09
688
284
63
Quận 7 -HCM
Bác nói chuẩn. Làm Sâu 1 hãng lớn mà bô bô như bán hàng đa cấp. Chẳng thấy tư vấn cho khách hàng ưu nhược điểm mà tâng bốc lên tận mây xanh.
Trải nghiệm là cảm giác của mỗi người thôi. Hai bác làm căng quá. Người ta đi xe gì hay làm nghề gì thì họ phải đưa cái mình đang làm lên chứ. Ông trên nói người ta bốc phét thì dẫn nguồn nói máy dầu càng chạy càng yếu của bmw ra chứ. Bác nói hơi quá rồi . Cái cảm nhận cũng chỉ là cảm nhận thôi. Ko thể qui chụp sales hay người dùng nv .

Hạng B2
3/11/08
252
128
43
TPHCM
Trải nghiệm là cảm giác của mỗi người thôi. Hai bác làm căng quá. Người ta đi xe gì hay làm nghề gì thì họ phải đưa cái mình đang làm lên chứ. Ông trên nói người ta bốc phét thì dẫn nguồn nói máy dầu càng chạy càng yếu của bmw ra chứ. Bác nói hơi quá rồi . Cái cảm nhận cũng chỉ là cảm nhận thôi. Ko thể qui chụp sales hay người dùng nv .
Cái chính là trải nghiệm, nên em sẽ ko comment thêm. Nói như 2 bác ấy thì em nghĩ Cả Mer và BMW ko nên nhập xe máy dầu về làm gì, đằng này BMW có X5, bây giờ là G30; còn Mer có GLS.
Cám ơn bác @nguyentam!

Hạng B1
2/2/15
96
89
18
41
e cũng thấy bảo tây đi máy dầu nhìu, nhưng mà mấy bác trên, ai cũng thấy bảo k nên với hiện trạng dầu việt nam, có lẽ e đợi tiếp, nhanh chậm gì 1-2 tháng đâu, an toàn cái tâm lý cho mình.
Em chưa chạy xe sang bao giờ nhưng vẫn khuyên bác không nên lấy máy dầu. Nhà em có 2 con tải Isuzu cứ thi thoảng đạp ga mà không vọt, tháo lọc dầu ra đầy cặn và nước bên trong. Đấy là toàn chạy tuyến cố định, đổ dầu ở mấy trạm xăng có uy tín. Xe tải trâu bò còn thế, BMW và MER chắc không chịu nổi dầu pha nước đâu ạ.

• Like
Reactions: andycuong
Hạng B2
11/3/17
178
108
28
34
Em chưa chạy xe sang bao giờ nhưng vẫn khuyên bác không nên lấy máy dầu. Nhà em có 2 con tải Isuzu cứ thi thoảng đạp ga mà không vọt, tháo lọc dầu ra đầy cặn và nước bên trong. Đấy là toàn chạy tuyến cố định, đổ dầu ở mấy trạm xăng có uy tín. Xe tải trâu bò còn thế, BMW và MER chắc không chịu nổi dầu pha nước đâu ạ.
Cảm ơn bác tư vấn, e cũng quyết định chờ máy xăng về rùi lấy.