Hạng B2
10/7/14
211
176
43
32
Bác chạy Mec E đời nào, nếu đời sx 2011-2012 thì xác định sẽ phải thay Cam, sơ sơ cũng tầm 80 tr. Đèn đóm của Mec E nếu có sự cố cũng đắt thôi rồi bác ạ.

Mà mấy cái đó cũng không quan trọng bằng kiểu dáng. Gièo mình chán kiểu dáng Mec, nên đợt thay xe sẽ là Audi hay BMW. Theo mắt mình nhìn nó manly hơn.
E300 AMG 2017 bác à:))

• Like
Reactions: NEWDRIVER
Hạng C
14/5/15
599
382
63
Chưa đọc hết các page mà thấy comment của bác cũng vội trả lời, em đồng quan điểm với bác. BMW mà chung mâm với Kia và Mazda thì giá trị thương hiệu trong người tiêu dùng sẽ giảm đi nhiều.
Chung mâm là chung mâm thế nào?
Nói như bác Lamborghini, Audi, Bentley nó bị mất giá trị khi ở chung với các thương hiệu khác của Volkswagen ah. Mỗi thương hiệu xe phân phối bất cứ đâu đều có tiêu chuẩn của nó, từ Showroom, trưng bày, POSM, Marketing, Service....
câu bôi đậm cảu bác nghe chả có ý nghĩa gì, dù ở đâu đi nữa BMW vẫn là BMW thôi bác ơi

• Like
Reactions: rongconvn89
Hạng B2
12/9/15
177
997
93
Nói như bác Lamborghini, Audi, Bentley nó bị mất giá trị khi ở chung với các thương hiệu khác của Volkswagen ah. Mỗi thương hiệu xe phân phối bất cứ đâu đều có tiêu chuẩn của nó, từ Showroom, trưng bày, POSM, Marketing, Service....
câu bôi đậm cảu bác nghe chả có ý nghĩa gì, dù ở đâu đi nữa BMW vẫn là BMW thôi bác ơi
bmw được anh Trường Hải mua lại khi nào thế :D
đùa chứ đại đa số các sản phẩm muốn bán cho toàn thế giới đều phải qua các kênh phân phối. như vàng bạc còn phải đi bán chung với băng vệ sinh trong siêu thị đó thôi có vấn đề gì đâu mà chung với chả mâm :p

• Like
Reactions: napoleonsb
Hạng B2
7/6/15
251
329
63
38
Em chả quan tâm thương hiệu với đẳng cấp là sao, em chỉ nghe đồn BMW lái ngon và xe Đức khung gầm tốt cách âm tốt, em mong Trường Hải bán Bim 5 mới giá tầm 1 tỉ 2 là em có cơ hội bán nhà lên đời xe :D
Cứ mua đi cho sướng người cái đã, đẳng với chả cấp có ăn ngay như ăn phở dc đâu mà biết nó ngon hay dở, lòe nhau chơi thôi :D
Giá rẻ là em bất chấp mà mua kkk, vẫn giá cao như cũ em đi Hyundai tiếp, chờ cơ hội khác :D

• Like
Reactions: lennocnha
Hạng B1
25/5/07
73
53
18
Bác nói đúng, nhưng đấy là doanh nghiệp Đức - Volkswagen nhé. Còn ở đây là Thaco, hãy nhìn cách kinh doanh của Mazda & và cách họ lấy được quyền phân phối lắp ráp BMW. (hơn nưa, chắc bác còn nhớ vụ xe pick-up thủy kích nhỉ). Đây là vấn đề về niềm tin và quan điểm, em chỉ nói đến đây và đi ra.

Dù gì thì niềm tin của em vẫn giành cho bọn tư bản giãy chết.

Tập Lái
2/7/17
1
0
1
Hồ Chí Minh
BMW họ không chú trọng thị trường Việt Nam với doanh số khiêm tốn. Bác hãy google xem Sime Darby là ai rồi hãy nói họ tiềm lực yếu nhé. Họ có service kém như bác nói cũng chỉ là phần bán hàng, còn after service vẫn ok bác nhé.

Cho dù Sime Darby có bác này gét, bác kia thích, họ cũng không giảm giá ồ ạt không nguyên tắc, mất giá trị xe và lắp hàng ráp hàng Tàu vào xe bán ra cho các bác nhé.

Dụ lắp ráp hàng tàu là sao bác? Sr mình mới vào chơi nên có nhiều tin không biết, các bác thông não giúp :D

Hạng C
29/12/14
571
1.927
93
Ko biết khi nào mới triển khai bán luôn nhỉ, còn bọn Euro thì sao. Hy vọng xe có nhiều tính năng hơn, chứ như bọn phân phối cũ thì chỉ có cái xác xe để chạy ngồi lên xe chẳng có cái quái gì.

• Like
Reactions: thanhhoa504vn
Hạng B2
25/4/17
131
102
58
29
Ko biết khi nào mới triển khai bán luôn nhỉ, còn bọn Euro thì sao. Hy vọng xe có nhiều tính năng hơn, chứ như bọn phân phối cũ thì chỉ có cái xác xe để chạy ngồi lên xe chẳng có cái quái gì.
Do gía tiền thôi bác ơi. BMW 320i mà full Option thì bằng con BMW 320i GT giá 2.098tr mất rồi thì ai mua 320i nữa. Hay bác cứ nhìn mức chênh lệch giá của mấy dòng full option như BMW 750Li với 730Li ấy, cũng là 7 Series mà 1 em 8.888tr 1 em 4.098tr.