Hạng F
10/1/15
10.235
14.325
113
E46, một huyền thoại không còn gì để bàn lựng, từ số liệu thống kê của nhà sản xuất, cho đến các diễn đàn từ đông sang tây, đã nói nhiều, quá nhiều rồi. Tuy nhiên, nói thêm, nói thừa hơn là nói thiếu,:)
Thiết nghĩ 1 con xe, tuổi thọ trung bình chắc là khoảng tầm 18 năm, hơn thế vẫn xài được không sao cả, em đã từng có cái kia pirde nhập Hàn, date 91-92 gì đó, cách đây vài năm bán cho ông bạn, mới đây nghe ông bạn đã bán cho người khác, vẫn đi được. Nhưng thôi, ta cứ lấy trung bình 18 cho nó đẹp.:)
Với tuổi thọ 18 năm của e46, em tạm phân làm 3 giai đoạn:
1/ 6 năm đầu, 04-10, thời kỳ vàng son, ôi biết bao nhiêu chàng tương tư, nhưng chỉ dám về mơ trong giấc ngủ!!! Thời kỳ này em nó chơi toàn với đại gia, quý tộc đỏ đen gì đó (tạm gọi là thế), họ lắm tiền nhiều bạc, tắm bia, sex tập thể..họ mua gì mà chẳng được, nên e46 là 'phụ kiện' giúp cho bộ sưu tập họ phong phú, thôi ta không nói giai đoạn này.:)
2/ 06 năm tiếp theo, 2010-2016; ôi em nó vẫn đẹp thoai rồi, giống như thiếu nữ 30, vẫn đẩy đà, quyến rủ. Trên diễn đàn này khá nhiều bài viết hay, chuyên sâu trong giai đoạn này, thời này em nó thuộc sở hữu của những bậc trung lưu, những con người sành điệu và am hiểu.:)
3/ 06 năm cuối của cuộc đời e46, em nó thế nào, ra làm sao, và thuộc về ai? Ý em là những người bắt đầu tìm hiểu và sở hữu từ giai đoạn này, em nằm trong số này, nên e sẽ thảo luận về giai đoạn này...
ngỉ mệt.:)
Bác cứ chơi đi. Thú vị lắm

Hạng F
10/1/15
10.235
14.325
113
Xàm là sao bác? Bác đang đi e46 ah, xe của băc thuộc hàng xe tăng thiết giáp àh, không bao giờ hỏng ah, bác sure vậy sao? Hay bác đang đi, và trong 1 tương lai không xa bác xe đăng lên diễn đàn, cần cho e nó về chủ mới, hay Chotot là xe đang trong tình trạng hoàn hảo...nên khi e muốn mọi người đã từng, hoặc đang đi thảo luận về một góc nhìn khác bác cho là xàm,:):)
Thưa với bác, không có gì là tồn tại mãi với thời gian, xe Đức, Ý, Nhật điều như vậy, bác nên rộng lượng mà nhìn thẳng vấn đề, những người có điều kiện họ đã lên những dòng cao hơn rồi. Còn lại đang sở hữu có thể là họ đang giữ gìn như một kỹ niệm (có chút điều kiện), và phần còn lại kinh tế chả dư dã gì, nên nói về khuyết điểm cho họ là giúp họ đó. Còn hại họ mới là ba xàm, :)
Bỏ đi bác. Mấy dạng đó bàn sâu làm gì. E46 ngon giá tốt thì quất!!

• Like
Reactions: TrauXin and maisau