Hạng C
21/6/07
696
360
63
HCMC
Bởi vậy, về tốt cho môi trường thì chưa biết lắm, nhưng về đua thì chắc mọi xe khác đều quỳ với xe điện hic.
Xe điện toàn tăng tốc 2 với 3 giây, những xe chiến như M5 với siêu xe cũng chỉ lòng vòng cỡ đấy là hết mức.
Khủng khiếp. Xe điện chỉ bị mỗi cái ngoại hình hơi xấu thôi. Chứ còn đua thì cả M5 cũng cáo lão về quê.
Này khó nói. Bác phải coi biểu đồ dyno của nó mới qdinh dc chứ. Coi torque range nó từ bao nhiêu đến bao nhiêu. E coi review xe trên Youtube chưa chắc mã lực cao hơn đã ăn đâu. Xe điện chủ yếu từ 0-200 chứ trên đó thì động cơ xăng rút lại rồi

• Like
Reactions: te_te and Perenco
Hạng D
15/11/13
3.829
4.646
113
Này khó nói. Bác phải coi biểu đồ dyno của nó mới qdinh dc chứ. Coi torque range nó từ bao nhiêu đến bao nhiêu. E coi review xe trên Youtube chưa chắc mã lực cao hơn đã ăn đâu. Xe điện chủ yếu từ 0-200 chứ trên đó thì động cơ xăng rút lại rồi
Đơn giản là cứ đem xe điện cỡ Taycan (chứ Tesla chưa bao giờ đủ tuổi so với sport car chứ chưa nói tới super/hyper car) vô tỉ thí trên trường đua Nurburgring là mọi chuyện sẽ sáng tỏ. Depart nhanh chưa phải là tất cả

• Like
Reactions: te_te
Hạng F
3/10/15
9.738
11.974
113
Kể cả biểu đồ dyno cũng không chắc ai ăn ai. Phải quãng đường chạy và thẳng drag hay cua mấy vòng,...nữa nhỉ
Chưa chắc mã lực cao hơn đã ăn nhưng nếu quá cao hơn thì chắc chắn phải ăn rồi. Mà sao thì cái xe điện nó cũng đắt quá bác ạ.
Còn nếu mà muốn giá nhẹ thì nó lại phải trông như mấy con xe trong Doraemon nhìn rất hài. Kiểu gì thì về ngoại hình cũng khó bằng M5 được, kể cả Model S.

• Like
Reactions: grandiss
Hạng C
21/6/07
696
360
63
HCMC
Kể cả biểu đồ dyno cũng không chắc ai ăn ai. Phải quãng đường chạy và thẳng drag hay cua mấy vòng,...nữa nhỉ
Chưa chắc mã lực cao hơn đã ăn nhưng nếu quá cao hơn thì chắc chắn phải ăn rồi. Mà sao thì cái xe điện nó cũng đắt quá bác ạ.
Còn nếu mà muốn giá nhẹ thì nó lại phải trông như mấy con xe trong Doraemon nhìn rất hài. Kiểu gì thì về ngoại hình cũng khó bằng M5 được, kể cả Model S.
Nói về đua drag ở cự ly 1/4 mile thì chắc có vẻ như bác nói. Khó có động cơ xăng nào bức tốc kịp với điện.
E thấy hình như nsx ngta cố tình làm chiếc xe điện hình thù nó hài hài để tối ưu chỉ số cản gió đó bác.

• Like
Reactions: Perenco
Hạng F
3/10/15
9.738
11.974
113
Nói về đua drag ở cự ly 1/4 mile thì chắc có vẻ như bác nói. Khó có động cơ xăng nào bức tốc kịp với điện.
E thấy hình như nsx ngta cố tình làm chiếc xe điện hình thù nó hài hài để tối ưu chỉ số cản gió đó bác.
Bác nói rất chuẩn.
Mấy con xe điện trông ngu ngu là do nó cản gió nên đầu xe lúc nào cũng láng o thầy chùa.
Mà em cũng suy nghĩ là nó quá nhanh thế thì chạy xe trên đường rất là lo nhỉ.
Bác nghĩ bác đang đi bộ qua đèn đỏ giữa con xe mà 3 giây lên 100km/h lại gặp ngay thằng tài xế đam mê tốc độ...

• Haha
Reactions: grandiss
Hạng C
21/6/07
696
360
63
HCMC
Bác nói rất chuẩn.
Mấy con xe điện trông ngu ngu là do nó cản gió nên đầu xe lúc nào cũng láng o thầy chùa.
Mà em cũng suy nghĩ là nó quá nhanh thế thì chạy xe trên đường rất là lo nhỉ.
Bác nghĩ bác đang đi bộ qua đèn đỏ giữa con xe mà 3 giây lên 100km/h lại gặp ngay thằng tài xế đam mê tốc độ...
Vậy nên mới bày ra mấy cái "Mode" đó bác... Tesla mà trong phố để mode "Ludicrous" thì cũng hiểu hàng luôn. Giống M5cs đường đông mà để Sport+ roài. :p

• Like
Reactions: Perenco