Hạng B2
23/7/06
138
0
0
RE: BMW Mille Miglia 1 chiếc xe đáng bình luận

Tên đầy đủ cùa chiếc này là " 2006 BMW Concept coupe Mille Miglia" trong đó Mille Miglia theo tiếng Đức hay Ý gì đó có nghĩa là 1000 dặm,tên 1 cuộc đua xe đường trường được tổ chức thường xuyên ở Ý ngày xưa. Lịch sử của chiếc này dài dòng lắm,mình có thông tin nhưng cũng không thể post hết lên đây được, anh em nào nếu thực sự quan tâm thì đọc lại cuốn Xe$Đời Sống số tháng 6 đó,trang 10 va 11.

Hạng C
22/6/06
976
5
18

Xe này không phải Photshop đâu. Đây là cái xe mà máy chú kỹ sư của BMW làm chơi thôi, lấy ý tưởng từ con miglia cũ. Không có bán, mà bán thì ai mua.

Tập Lái
1/8/06
34
0
0

bac nào biết giải thích giùm ,dòng xe CONCEPT là sao hở các bác?cảm ơn trước,

Tập Lái
3/5/06
48
0
0

Hỏi nhỏ bác Ruby, em tưởng bác ở bển, hóa ra bên đó bác vẫn đặt được tạp chí xe máy & đời sống ạ. Hay Bác mới hồi hương,?

Hạng B2
23/7/06
138
0
0

to: Anphong xe CONCEPT là những chiếc xe mà chỉ được làm 1 chiếc thôi,không sản xuất hàng loạt để bán,người ta làm 1 chiếc trước để nghiên cứu,cải tiến nó,cho đến khi nó thật hoàn hảo thì mới thông qua và sản xuất hàng loạt ra thị trường,cũng như là hàng mẫu vậy mà,cũng có nhiều trường hợp nhiều xe Concept không được phát triển và đưa ra thi trường lắm,hoặc nhièu xe đựoc làm nhằm kỉ niệm 1 sự kiện lịch sử nào đó như chiếc concept nói ở trên. Có thời gian thì anh em nói nhiều hơn ha.
to: daoruoi hồi nhỏ mình sống ở bên đó mà,năm nào cũng đi coi "1000 dặm" đua hết đó,hihi. đã lắm.

T
TamPhan
Guest

Chắc nó là dòng concept của BMW nhưng mà bác ơi, thời quá jhứ và hiện tại của bác là cùng 1 xe mà???