Hạng D
30/3/09
1.112
1.196
113
Số sàn chạy nó tê tê, có cảm giác làm chủ đc chiếc xe, còn lái số tự động em thấy nó như lái xe đồ chơi vậy vì nó chán quá
Nó có cái ưu nhược riêng, ko tự dưng người ta chuyển qua AT. Em vẫn chơi xe côn tay và có con xe số cùng với con xe máy tay ga. Oto thì khác ko đủ khả năng có nhiều, nhưng nếu đủ khả năng thì em có nhiều sự lựa chọn thì cũng sẽ vẫn có thêm lựa chọn con số sàn để chơi khi muốn để đi khi phù hợp, chứ mỗi ngày công việc triền miên ngồi lên xe trên đường bò từng mét và bao công việc dồn lên đầu lên tay, tâm trạng chỉ muốn ngồi trên xe rảnh nhất và về tới nhà sớm và khỏe nhất thì ko chỉ muốn 1 chiếc AT mà còn muốn 1 chiếc xe tự lái như là mục tiêu đầu tư của các hãng xe hiện nay

Hạng B2
5/6/05
265
23
18
châu âu thít số sàn chứ, mỹ thì thít số tự động hơn. chắc bài báo nói ngược đời rùi.

mình cũng chuyển từ manual wa AT đây, chạy đỡ nặng đầu hơn. hy sinh 1 chút cảm giá lái đổi được cái tiện dụng.

Hạng C
8/8/16
650
545
93
Chạy số sàn cho cảm giác hòa quyện giữa người và xe hơn, phê hơn nhiều.
Ko biết BMW về Vn có cho tùy chọn số sàn không?

• Like
Reactions: xlive
Hạng B2
17/9/15
208
239
43
Chạy số sàn cho cảm giác hòa quyện giữa người và xe hơn, phê hơn nhiều.
Ko biết BMW về Vn có cho tùy chọn số sàn không?
Ko có đâu bác ah, cứ nhìn dòng 3-s là ra.

Hạng C
19/5/14
539
840
93
Ho Chi Minh City, Vietnam
em hỏi thật chứ trong số mấy bác bảo chạy số sàn mỏi chân mỏi tay thì có bao nhiêu bác đang chạy số sàn ạ? hay toàn đoán mò nghe nói?

em không phản đối sở thích của mỗi người, các bác bảo chạy tự động thích hơn, thế là hết, chả còn gì để bàn, chẳng ai ý kiến gì về sở thích của các bác cả, nhưng mà mấy cái lý do các bác thường hay đưa ra nó chẳng có tí thực tế gì cả... những người đang chạy số sàn (kể cả vì sở thích hay vì công việc) em chẳng thấy mấy ai phàn nàn về mấy cái lý do này hết...

mỏi chân mỏi tay, các bác toàn đàn ông con trai mà đạp cái côn cũng mỏi chân sang số cũng mỏi tay thì vợ nó buồn lắm, chuyện gì làm vài lần cũng sẽ quen, chân các bác để lâu không dùng cứ chạy 3 ngày thì quen hết, bị chê yếu ớt thì bác nào cũng bực mình mà bảo đạp cái côn thì kêu mỏi chân, sang cái số thì kêu mỏi tay... đến bảo kéo cái thắng tay cũng kêu bấm nút cho nhàn thì chân tay em chẳng hiểu dùng vào việc gì :/

chạy xe phải để tâm sang số, riêng bác nào bảo câu này thì em sure luôn là kinh nghiệm lái số sàn của bác chỉ dừng lại ở lúc đi tập lái, chẳng ai chạy xe bất kể hai bánh hay bốn bánh mà sang số phải suy nghĩ cả, mọi thứ nó tự động diễn ra hết, các bác tưởng chạy số sàn thì vừa chạy vừa phải lẩm bẩm khẩu quyết côn ra ga vào, sơ đồ số phải dán lên vô lăng để mỗi khi sang số phải tham khảo hả =]]

• Like
Reactions: bxgachoi and LeeHyu
Hạng B2
5/6/05
265
23
18
mình chạy AT mà đôi khi phải tự sang số, AT được cái tiện khi kẹt xe thôi chứ khả năng sang số vẫn k bằng con người dc.

Tập Lái
19/10/16
8
9
3
43
Em đang đi cả 2 , số sàn em đi trong phố, số tự động em đi đg trg, hơi ngược đời tí nhưng em thấy phù hợp, khi tắc đg xe tự động và số sàn cũng giống nhau thôi mà, 1 ông nới chân ga, 1 ông nới chân côn, tắc đg lâu thì 1 ông mỏi chân phải, 1 ông mỏi chân trái, có thế thôi...số tự động e dùng đi đg trường vì nó có cruise control, thế thôi.

• Like
Reactions: LeeHyu and xlive
Tập Lái
29/12/08
18
32
13
Xe em 528i E39 số sàn đây, chạy cũng thấy bình thường, kẹt xe thì cũng như nhau, chân trái nới chân côn ra vô cũng giống AT nới chân thắng ra vô khi kẹt xe thôi

• Like
Reactions: meomun208 and xlive