Hạng D
7/6/11
1.558
1.150
113
caubasg nói:
canadabuon nói:
bmw nhìn không sang bằng mẹc
chi tiết chất liệu như đèn hậu, ốp cửa nhìn không thực sự tốt ,
nhìn con mẹc E250 mới khác 1 đẳng cấp với bim 5 luôn
Bác Canada có thể phân tích/ giải thích chỗ in đậm ko ạ? ý bác là chất lieu nhựa đèn xe và ốp cửa BMW 5s nhập thua xe Mer E Việt Nam hay sao ạ? Em chưa biết bác căn cứ trên thực tế gì chứ Mer cũ ngay cả Mer nhập từ xưa thì đèn trước hay sau toàn ố vàng hơn xe BMW cùng đời! Còn về style đèn thì đừng nhìn vào kiểu đèn led chiếc lá, style mới ra có phần mất chất Mer ( dù làm event và có vài bài review hoành tráng) mà chê style đèn BIM 5 đơn giản và tinh tế, một thời hớp hồn khi ra đời cách đây 3 năm trước chứ bác!
Ngay cả ghế da Mer VN ráp toàn khen da xịn với tốt hơn BIM VN nhập.. có dám đốt thử 2 miếng da 2 xe ngẫu nhiên xem da nào là da xịn không hè?

Còn con E250 mới khác đẳng cấp với BIM 5 là đúng rồi bác vì làm sao con E250 ( dù thay đổi đèn mới trước và sau , kèm 1 chút thay đổi nội thất và ra mắt rầm rộ) nhưng đủ tầm để đứng bên cạnh 1 em BM 5 series đập hộp được, nói ngắn là chưa đủ tuổi .. giá tiền phản ánh đẳng cấp nên câu này bác nói đúng: E250 vẫn chưa đủ tầm để đứng gần BIM 5 :D
Đó là li do ông HT Mer mua BIM 5 cho nó trẻ và đẳng cấp chứ có mua con E250 đâu:D
Và nếu 2 tháng sau nếu để 1 con E250 Vn ráp bên canh 1 em 5s facelift và chỉ 1 anh bạn: này anh kia, tôi cho anh chon 2 con đấy.. thích con nào thì lấy về chạy.. thì em nghĩ anh chàng đó sẽ leo lên xe BIM 5s facelift và lái về!

Em bênh BMW chút chút
Bác nghĩ vậy chứ em nghĩ khác....Em chạy Mer rồi và lên đời em cũng mua Mer tiếp.Trong đầu em có ý định thay đổi dòng xe khác thì nó là Audi chứ ko phải BM.Mặc dù như nhìu bài trước đây em đã nói là Bm thì em thích nhất là Seri 5,nhưng nếu để em bỏ ra 2t hơn để mua thì rất khó với em :D.
Đởn giản em không thích BM là vì từ seri 3,5,7 thì nếu nhìn vào nó hầu như chỉ khác nhau về kích cở chứ không thật sự khác biệt về ngoại hình.Còn Mer thì C,E,S kiểu dáng khác nhau hoàn toàn.

Hạng D
10/1/08
1.617
7
38
Phan Thiết
@hantinh: em thấy bác nói hơi ngược, BMW từ s3,s4,s5,s6,s7 và kể luôn các dòng X thì nội thất (phần trung tâm điều khiển) rất giống nhau, chứ ngoại thất nhìn sơ là biết ngay. Ngay cả Mer như C,E,GL,GLK,ML..... trung tâm điều khiển với các nút bấm bố trí rất giống nhau. Dễ đâm ra nhàm chán khi có nhu cầu nâng cấp xe. Audi thì bên trong các dòng xe khác nhau nhưng bề ngoài rất dễ gây nhầm lẫn giữa các dòng A.

Hạng D
2/11/07
2.013
39
48
32
em ơi Hà Lội phố
5s vs E. 2 xe cùng hạng cạnh tranh nhau. có gì mà dân tình cứ xe này đẳng cấp hơn xe kia vậy nhỉ? ghế da 3s bản based, X1, X3, 5s của EA nhập về trước em thử toàn giả da. ngồi khó chịu chết mịa. Merc liên doanh thì e chả mua cái nào nên ko dám nói. bác nào biết cái này nói em với?

Hạng B2
23/9/12
360
82
28
caubasg nói:
canadabuon nói:
bmw nhìn không sang bằng mẹcchi tiết chất liệu như đèn hậu, ốp cửa nhìn không thực sự tốt ,nhìn con mẹc E250 mới khác 1 đẳng cấp với bim 5 luôn 
Bác Canada có thể phân tích/ giải thích chỗ in đậm ko ạ? ý bác là chất lieu nhựa đèn xe  và ốp cửa BMW 5s nhập thua xe Mer E Việt Nam hay sao ạ? Em chưa biết bác căn cứ trên thực tế gì chứ Mer cũ ngay cả Mer nhập từ xưa thì đèn trước hay sau toàn ố vàng hơn xe BMW cùng đời!  Còn về style đèn thì đừng nhìn vào kiểu đèn led chiếc lá, style mới ra có phần mất chất Mer ( dù làm event và có vài bài review hoành tráng)  mà chê style đèn BIM 5 đơn giản và tinh tế, một thời hớp hồn khi ra đời cách đây 3 năm trước chứ bác!Ngay cả ghế da Mer VN ráp toàn khen da xịn với tốt hơn BIM VN nhập.. có dám đốt thử 2 miếng da 2 xe ngẫu nhiên xem da nào là da xịn không hè?
Còn con E250 mới khác đẳng cấp với BIM 5 là đúng rồi bác vì làm sao con E250 ( dù thay đổi đèn mới trước và sau , kèm 1 chút thay đổi nội thất và ra mắt rầm rộ)  nhưng đủ tầm  để đứng bên cạnh 1 em BM 5 series đập hộp được, nói ngắn là chưa đủ tuổi .. giá tiền phản ánh đẳng cấp nên câu này bác nói đúng: E250 vẫn chưa đủ tầm để đứng gần BIM 5 :DĐó là li do ông HT Mer mua BIM 5 cho nó trẻ và đẳng cấp chứ có mua con E250 đâu:DVà nếu 2 tháng sau nếu để 1 con E250 Vn ráp bên canh 1 em 5s facelift và chỉ 1 anh bạn: này anh kia, tôi cho anh chon 2 con đấy.. thích con nào thì lấy về chạy.. thì em nghĩ anh chàng đó sẽ leo lên xe BIM 5s facelift  và lái về!
 Em bênh BMW chút chút
: nay A kia....( da có e đay) ..tôi cho A 2 con đấy.... ( Em thích câu này của Bác quá)

Hạng D
7/6/11
1.558
1.150
113
BMW Z9 nói:
@hantinh: em thấy bác nói hơi ngược, BMW từ s3,s4,s5,s6,s7 và kể luôn các dòng X thì nội thất (phần trung tâm điều khiển) rất giống nhau, chứ ngoại thất nhìn sơ là biết ngay. Ngay cả Mer như C,E,GL,GLK,ML..... trung tâm điều khiển với các nút bấm bố trí rất giống nhau. Dễ đâm ra nhàm chán khi có nhu cầu nâng cấp xe. Audi thì bên trong các dòng xe khác nhau nhưng bề ngoài rất dễ gây nhầm lẫn giữa các dòng A.
Bác nghĩ sao kêu ngoại thất của C,E,S giống nhau còn S3,5,7 Khác nhau hẳn vậy?Còn về thiết kế nội thật thì Mer và Audi luôn hơn Bm không cần bàn cải.Nhưng em cũng phải công nhận riêng về cảm giác lái thì Bm hơn hẳn Mer đời củ,nhưng em cao tuổi rồi nên đi mer cho nó đầm thấm anh ah hihihi.Nhưng nhìn chung thì 3 em Mer,Bi,Au con nào em cũng thấy ngon và hầu như ai cũng thèm kakaka

K2N
Hạng B2
5/6/10
268
27
28
Phố Biển Vũng Tàu
bmty141 nói:
caubasg nói:
canadabuon nói:
bmw nhìn không sang bằng mẹcchi tiết chất liệu như đèn hậu, ốp cửa nhìn không thực sự tốt ,nhìn con mẹc E250 mới khác 1 đẳng cấp với bim 5 luôn
Bác Canada có thể phân tích/ giải thích chỗ in đậm ko ạ? ý bác là chất lieu nhựa đèn xe và ốp cửa BMW 5s nhập thua xe Mer E Việt Nam hay sao ạ? Em chưa biết bác căn cứ trên thực tế gì chứ Mer cũ ngay cả Mer nhập từ xưa thì đèn trước hay sau toàn ố vàng hơn xe BMW cùng đời! Còn về style đèn thì đừng nhìn vào kiểu đèn led chiếc lá, style mới ra có phần mất chất Mer ( dù làm event và có vài bài review hoành tráng) mà chê style đèn BIM 5 đơn giản và tinh tế, một thời hớp hồn khi ra đời cách đây 3 năm trước chứ bác!Ngay cả ghế da Mer VN ráp toàn khen da xịn với tốt hơn BIM VN nhập.. có dám đốt thử 2 miếng da 2 xe ngẫu nhiên xem da nào là da xịn không hè?
Còn con E250 mới khác đẳng cấp với BIM 5 là đúng rồi bác vì làm sao con E250 ( dù thay đổi đèn mới trước và sau , kèm 1 chút thay đổi nội thất và ra mắt rầm rộ) nhưng đủ tầm để đứng bên cạnh 1 em BM 5 series đập hộp được, nói ngắn là chưa đủ tuổi .. giá tiền phản ánh đẳng cấp nên câu này bác nói đúng: E250 vẫn chưa đủ tầm để đứng gần BIM 5 :DĐó là li do ông HT Mer mua BIM 5 cho nó trẻ và đẳng cấp chứ có mua con E250 đâu:DVà nếu 2 tháng sau nếu để 1 con E250 Vn ráp bên canh 1 em 5s facelift và chỉ 1 anh bạn: này anh kia, tôi cho anh chon 2 con đấy.. thích con nào thì lấy về chạy.. thì em nghĩ anh chàng đó sẽ leo lên xe BIM 5s facelift và lái về!
Em bênh BMW chút chút
: nay A kia....( da có e đay) ..tôi cho A 2 con đấy.... ( Em thích câu này của Bác quá)

han tinh nói:
BMW Z9 nói:
Bác nghĩ sao kêu ngoại thất của C,E,S giống nhau còn S3,5,7 Khác nhau hẳn vậy?Còn về thiết kế nội thật thì Mer và Audi luôn hơn Bm không cần bàn cải.Nhưng em cũng phải công nhận riêng về cảm giác lái thì Bm hơn hẳn Mer đời củ,nhưng em cao tuổi rồi nên đi mer cho nó đầm thấm anh ah hihihi.Nhưng nhìn chung thì 3 em Mer,Bi,Au con nào em cũng thấy ngon và hầu như ai cũng thèm kakaka
bác nghĩ sao nội thất audi hơn bmw???? còn về động cơ thì thử đem Quattro 2.0T của A5 ra chạy với N20 Twin Power Turbo của 328i. thử xem ai ngửi khói
...còn mercedes C300 cũng ko thể so với 328i của bmw được.

Hạng D
10/2/12
2.479
2.963
113
K2N nói:
bác nghĩ sao nội thất audi hơn bmw???? còn về động cơ thì thử đem Quattro 2.0T của A5 ra chạy với N20 Twin Power Turbo của 328i. thử xem ai ngửi khói
Like cmt của bác quá

Hạng D
25/3/05
3.982
33
38
53
HCM city
caubasg nói:
canadabuon nói:
bmw nhìn không sang bằng mẹc
chi tiết chất liệu như đèn hậu, ốp cửa nhìn không thực sự tốt ,
nhìn con mẹc E250 mới khác 1 đẳng cấp với bim 5 luôn
Bác Canada có thể phân tích/ giải thích chỗ in đậm ko ạ? ý bác là chất lieu nhựa đèn xe và ốp cửa BMW 5s nhập thua xe Mer E Việt Nam hay sao ạ? Em chưa biết bác căn cứ trên thực tế gì chứ Mer cũ ngay cả Mer nhập từ xưa thì đèn trước hay sau toàn ố vàng hơn xe BMW cùng đời! Còn về style đèn thì đừng nhìn vào kiểu đèn led chiếc lá, style mới ra có phần mất chất Mer ( dù làm event và có vài bài review hoành tráng) mà chê style đèn BIM 5 đơn giản và tinh tế, một thời hớp hồn khi ra đời cách đây 3 năm trước chứ bác!
Ngay cả ghế da Mer VN ráp toàn khen da xịn với tốt hơn BIM VN nhập.. có dám đốt thử 2 miếng da 2 xe ngẫu nhiên xem da nào là da xịn không hè?

Còn con E250 mới khác đẳng cấp với BIM 5 là đúng rồi bác vì làm sao con E250 ( dù thay đổi đèn mới trước và sau , kèm 1 chút thay đổi nội thất và ra mắt rầm rộ) nhưng đủ tầm để đứng bên cạnh 1 em BM 5 series đập hộp được, nói ngắn là chưa đủ tuổi .. giá tiền phản ánh đẳng cấp nên câu này bác nói đúng: E250 vẫn chưa đủ tầm để đứng gần BIM 5 :D
Đó là li do ông HT Mer mua BIM 5 cho nó trẻ và đẳng cấp chứ có mua con E250 đâu:D
Và nếu 2 tháng sau nếu để 1 con E250 Vn ráp bên canh 1 em 5s facelift và chỉ 1 anh bạn: này anh kia, tôi cho anh chon 2 con đấy.. thích con nào thì lấy về chạy.. thì em nghĩ anh chàng đó sẽ leo lên xe BIM 5s facelift và lái về!

Em bênh BMW chút chút

em nói là trên cơ sở thị giác và cảm giác ...bim 520i , F30 320i thậm chí còn dùng nhựa tổng hợp sensatec giả da .
còn chuyện chọn xe nào thì còn nhiều lý do lắm, em thấy với số tiền ngang nhau thì bim 520i không thể vượt qua được Mẹc E250 CGI về option cũng như chất liệu .

em cũng chạy bim E90 đời cũng thôi nhưng nếu có đổi em sẽ quay lại mẹc vì các model của bim đã bắt đầu cảm giác nhàm chán , vết xe đổ của audi .

Hạng B2
9/12/12
413
7
18
theo e thì công bằng mà nói : trong nhà nên có 02 chiếc , 1 mer, 1 bm

K2N
Hạng B2
5/6/10
268
27
28
Phố Biển Vũng Tàu
sigfe nói:
K2N nói:
Like cmt của bác quá
e lúc trước đi E90 320i, sau này định đổi lên C300 AMG nhưng sau khi chạy F30 328i xong là quyết định ko mua C300 nữa, nhưng cuối cùng ráng lên xíu, chuyển qua 320i GT :D:D:D