Hạng B2
23/7/12
181
8
18
cb27.com.vn
Đang chạy em này, chưa cân đo đong đếm chính xác, nhưng cảm thấy khá ổn về phần nhiên liệu. Hài lòng vì sự lựa chọn của mình.
Nhưng có 1 điều em cảm thấy khó chịu là phần đối lưu gió của điều hoà trong xe, khi em đã bật sang tự động (cửa gió đóng hay mở dựa vào mức độ ô nhiễm của gió bên ngoài) hoặc đóng hẳn cửa gió (do môi trường ngoài rất bụi). Khi tắt máy trong 1 khoảng thời gian lên khởi động lại thì xe lại trở về chế độ mở hoàn toàn cửa gió (đèn LED tắt), muốn điều chỉnh thì tài xế phải thao tác, tất nhiên cũng chỉ là việc ấn nút, nhưng điều này không thể cài đặt bằng iDrive nên em cảm thấy không vui. Các bác có giải pháp nào cho điều này không?
Với lại, tiếng kêu khi đạp thắng và nhả thắng lớn quá, kêu cụp cụp rất khó chịu, xe các bác có như vậy không? Em có hỏi EA thì được trả lời là xe BMW nào cũng thế kể cả series 7, nhưng thực sự và khi lùi trong nhà xe, tiếng kêu rất lớn.

Last edited by a moderator:
Hạng B2
25/9/10
461
333
63
Savvy nói:
Đang chạy em này, chưa cân đo đong đếm chính xác, nhưng cảm thấy khá ổn về phần nhiên liệu. Hài lòng vì sự lựa chọn của mình.
Nhưng có 1 điều em cảm thấy khó chịu là phần đối lưu gió của điều hoà trong xe, khi em đã bật sang tự động (cửa gió đóng hay mở dựa vào mức độ ô nhiễm của gió bên ngoài) hoặc đóng hẳn cửa gió (do môi trường ngoài rất bụi). Khi tắt máy trong 1 khoảng thời gian lên khởi động lại thì xe lại trở về chế độ mở hoàn toàn cửa gió (đèn LED tắt), muốn điều chỉnh thì tài xế phải thao tác, tất nhiên cũng chỉ là việc ấn nút, nhưng điều này không thể cài đặt bằng iDrive nên em cảm thấy không vui. Các bác có giải pháp nào cho điều này không?
Với lại, tiếng kêu khi đạp thắng và nhả thắng lớn quá, kêu cụp cụp rất khó chịu, xe các bác có như vậy không? Em có hỏi EA thì được trả lời là xe BMW nào cũng thế kể cả series 7, nhưng thực sự và khi lùi trong nhà xe, tiếng kêu rất lớn.

Em không tin là BMW nào thắng cũng kêu lụp cụp đâu bác. Bác nên đem xe đi kiểm tra thôi chứ hỏi không ăn thua đâu. Mấy vụ phán bừa sợ lắm!

Hạng B2
23/7/12
181
8
18
cb27.com.vn
Quên nói rõ với các bác là tiếng kêu lụp cụp chỉ lớn khi dừng xe trong gara và em có kéo nút thắng tay, sau này thì em chỉ ấn nút P thôi, nhưng khi nhả thắng chân để chạy sau khi đề máy thì tiếng kêu có đỡ hơn, nhưng cũng còn lớn hơn những xe khác của em rất nhiều, chứ khi đang lưu thông trên đường thường thì xử lý nhẹ nhàng nên bình thường. Vẫn biết rằng đó là tiếng kêu của má thắng vào dĩa, nhưng vẫn cảm thấy khó chịu vì lớn quá, chỉ khi khởi hành lại sau khoảng thời gian tắt máy.
Ý em hỏi các bác là thắng của BMW có kêu lớn hơn so với các xe khác khi nhả thắng chân để chạy sau khi mới khởi động xe không? Em xem trong user manual, có nói là thắng có "break-in period" nhưng chạy hơn cả 1k km, em thấy tiếng kêu vẫn không bớt đi là mấy.

Hạng B2
12/6/11
467
13
28
47
Xe BMW vụ kêu khục khục khi thắng là một ....bản sắc , xe nào cũng kêu cả, có xe kêu to, có xe kêu nhỏ và tuỳ lúc nữa, nên thôi , nghe riết rồi quen Bác ạ ! xe Mer cũng thế, chỉ có xe Nhật thì ko nghe gì cả, thế lại thấy ...thiếu thiếu , lại nhớ tiếng rênnnnn !

Hạng D
9/4/05
4.489
65
48
46
khoaimi nói:
Savvy nói:

Em không tin là BMW nào thắng cũng kêu lụp cụp đâu bác. Bác nên đem xe đi kiểm tra thôi chứ hỏi không ăn thua đâu. Mấy vụ phán bừa sợ lắm!
Lụp cụp là 2 tiếng thì chắc có vấn đề thật bác ạ
Còn nếu chỉ kẹt 1 tiếng thì không sao hết trừ xe Nhật của bác Lustigbee hehe