8/8/16
1.734
2.891
113
Mới mấy ngày trước tân hoàng minh còn phét lác cỡ lày...

Quyết còi sau vụ bán chui ...

Ta nói toàn là đại gia bđs chuyên phét lác, mấy năn trước quyết còi mần đường ven sông sg gì gì đó rồi im re
Còn có vụ quyết còi nói mua câu lạc bộ bóng đá châu âu gì gì đó nữa.
Éo tin được !
Đg ven sông là chúa nổ Tuần Châu b oi
940 ngày em mới mua dc 1/3 tiền vì mua kèm ở nên khó và xa chụp ko kíp. Giờ lửa đốt đít phải đổi vùng khác chưa tăng mạnh.

• Like
Reactions: pheo@
Hạng B2
14/6/17
121
209
43
35
Sẵn đây nhờ các bác tư vấn ạ, tài chính em chỉ có 300tr.
Em đang muốn mua thêm 1 lô đất ở dự án Felicia Mỹ Lệ Phú Riềng, Bình Phước. Vẫn còn phân vân, nhờ các bác tư vấn thêm, vì lý do như sau:
Nhược điểm:
1/ Dự án xa, cách TPHCM tầm 130km
2/ Phú Riềng thấy không có nhiều dự án Khu công nghiệp như khu vực Đồng Phú, Chơn Thành.
3/ Chưa có sổ đỏ, mà là phải chờ ra sổ
4/ Xung quanh dân khá thưa
Ưu điểm:
1/ Dự án có 1/500, hạ tầng nhìn khá đẹp, đối diện là khu du lịch sinh thái của cùng chủ đầu tư.
2/ Cho trả góp theo tiến độ hạ tầng, bỏ ra 250tr (50%) là mua được lô 5x20 có đường nhựa, vỉa hè, điện âm rồi.
3/ Tuy xa nhưng nằm mặt tiền tỉnh lộ DT741
Các bác cao nhân giúp em phân tích nhé.
Các anh chị bán đất nông nghiệp ở Bình Phước kiểu lô 5x100 đừng inbox em nhé, em mua đất cát coi cả phong thủy nữa, hẹp thế và ở khu hẻo lánh em không mua đâu ạ

Hạng B2
14/10/13
279
576
93
SG
chừng đó tiền nên mua chứng khoán BDS có lý hown đó bác
Ck bds lên nóc tủ hết rồi bác khuyên người ta vào giờ này làm gì, thà không biết gì thì cứ mua mảnh đất có sổ sách đàng hoàng bỏ đó đi. Nguyên 1 lứa nhà đầu tư ck f0 đợt này vào ck bị cái nhóm kia tẩy não với cái tư duy bơm tiền sẽ giàu sang phú quý nhờ cổ đất và nhảy vào mua trong khi giá đã tăng nhiều lần rồi, khổ, năm sau chắc mới thấm

Hạng B2
14/6/17
121
209
43
35
Ck bds lên nóc tủ hết rồi bác khuyên người ta vào giờ này làm gì, thà không biết gì thì cứ mua mảnh đất có sổ sách đàng hoàng bỏ đó đi. Nguyên 1 lứa nhà đầu tư ck f0 đợt này vào ck bị cái nhóm kia tẩy não với cái tư duy bơm tiền sẽ giàu sang phú quý nhờ cổ đất và nhảy vào mua trong khi giá đã tăng nhiều lần rồi, khổ, năm sau chắc mới thấm
Dạ em cũng nghĩ vậy, đất nó không lên thì ít ra nó cũng không đốt tiền của mình chứ chứng cháo cũng sợ á bác, gom góp mãi được có mấy đồng. Vậy thôi em mua, dự án này có 1/500 thấy hạ tầng họ cập nhật làm cũng nhanh, chắc không đến nỗi đâu, ra sổ chậm tí thì càng có thời gian gom tiền chứ sao, tiền mặt có sẵn đâu. chứ giờ mua miếng ở mãi trong rừng em không thích, còn miếng đẹp phải thanh toán bỏ ra hết 100% em cũng không có khả năng.

Hạng D
22/6/15
4.631
21.134
113
Đg ven sông là chúa nổ Tuần Châu b oi
940 ngày em mới mua dc 1/3 tiền vì mua kèm ở nên khó và xa chụp ko kíp. Giờ lửa đốt đít phải đổi vùng khác chưa tăng mạnh.
Ừ nhỉ. Lúc này già cả rồi hay lộn tùng phèo. He he

Hạng B2
14/10/13
279
576
93
SG
Đất đai dự án thì đem thế chấp ngân hàng, cổ phiếu cổ đông lớn và ban lãnh đạo thì đem vay cầm cố khắp các công ty chứng khoán. Lại thêm vụ phát hành trái phiếu nữa, nói thật các bác đa số ( ngoại trừ một số ít DN có lãnh đạo đàng hoàng, tài chính lành mạnh) các mã cp bđs cổ đông chỉ còn cầm được tờ giấy nếu có sự cố xảy ra.