Hạng F
3/10/15
9.832
12.099
113
Mấy cái kiểu này thì mấy chú nghiên cứu lâu lắm mới xong, từ từ còn làm ăn chứ. Còn phạt mấy chú ra nhanh lắm.
Thắc mắc y hệt bác luôn.
Mẹ đem ra bán cũng phải nghiên cứu???
Y như công ty khai thác dầu khí VN, có đào dầu thô lên vác đi bán cũng lỗ!!

• Haha
Reactions: PAND10122004
Hạng B2
13/2/15
215
499
78
ở bển
Nó trái Luật về định nghĩa tài sản, mà ko là tài sản thì ko đấu giá, ko sở hữu đc, lên đến bước thẩm định thì kiểu gì cũng sẽ bị quay đầu về thôi.
Toàn chửi bới không, có ý kiến của bác nêu vào vấn đề
Theo mình hiểu thì quyền sở hữu tài sản vô hình cũng có luôn rồi nha (bản quyền phần mềm, sáng chế, ....), chứ cái bảng số là tài sản hữu hình mà sao ko sở hữu được bro?

• Like
Reactions: PAND10122004
Hạng B2
18/10/21
227
618
93
Hồi đó khi em bước vào cấp 2 thì nghe nói nhà nước sẽ làm đường nhựa ở quê làm em mừng quá trời. Và sự thật đến khi em chuẩn bị đi thi học thì con đường cũng bắt đầu làm. Em hy vọng khi mình học xong đại học về thì sẽ có con đường khang trang xinh đẹp nhưng do con đường quá dài (tận 4km) nên đến khi em đi làm được 2 năm thì con đường mới được làm xong.
=> Bây giờ các bác nghe thông tin thì chả có gì phải vội cả :)

Hạng C
19/12/16
636
402
63
32
Nếu đc đấu giá thì e sẽ làm 1 con. Còn ko đc thì cũng chẳng sao. Tiền nhà đại gia sang nhà giàu thôi mà

Hạng D
19/4/15
1.379
1.870
113
Toàn chửi bới không, có ý kiến của bác nêu vào vấn đề
Theo mình hiểu thì quyền sở hữu tài sản vô hình cũng có luôn rồi nha (bản quyền phần mềm, sáng chế, ....), chứ cái bảng số là tài sản hữu hình mà sao ko sở hữu được bro?
Bác phải tính đối tượng áp dụng, quyền sáng chế thì gắn với người thì coi là tài sản, còn biển số đang được coi là để quản lý phương tiện nên gắn với xe.
Nếu sửa Luật thì chắc cũng phải vài năm, năm nay hình như ko có chương trình sửa Luật Giao thông nên chắc cũng phải cỡ 5-10 năm nữa. Còn đang trái Luật mà bảo ai dám ký thẩm định thì chẳng Bộ Tư pháp nào dám, chắc chỉ có lên Quốc hội.

Hạng D
9/5/16
1.182
3.614
113
124
Xong thẻ cccd gắn chíp thì bán biển số là hợp lý. Bán xe không bán biển số, bỏ kiểu khi mua xe ra biển TP.HCM hay HN ô tô 20 triệu, xe 2b cao nhất 4 triệu. Cơ quan quản lý có trách nhiệm định giá biển số xe, đăng trực tuyến trên web theo khu vực. Người dân khi mua xe mới hoặc sang tên xe, khi có nhu cầu thì mua thêm biển theo nơi đăng ký trên thẻ cccd. Tất cả các phương tiện đang sử dụng thì làm hồ sơ nạp biển số vào số định danh. Cách làm này sẽ lòi ra xe bán mà không sang tên, xe không chính chủ.

Hạng B1
15/11/17
54
59
18
41
Mấy bác cứ bảo đơn giản, nghiên cứu lâu này nọ thử đặt ra tình huống xem nào:
- Hiện nay: bán xe cùng thành phố, biển gắn với xe, sang tên chủ cũ sang chủ mới là xong
- Sau khi áp dụng cách mới, sẽ có những tình huống sau đây:
Một là đơn giản giống như trên
Hai là người bán giữ lại biển số, gắn biển số đó cho xe mới. Người mua nếu chưa có sẵn biển số thì phải mua biển số mới gắn vào.
Ba là người mua đã có sẵn biển số từ xe cũ sẽ cắt xe cũ và gắn vào xe vừa mua này. Và hành động mua bán này có thể dây dưa đến 3 chiếc xe, chứ không phải chỉ một chiếc. Hệ thống quản lý, giấy tờ văn bản và IT cũng phải nâng cấp theo.

Hạng C
24/1/17
649
207
43
Treo giá thần tài ông địa... số gánh ...số soi gương.. vân vân và mây mây từ 500tr đến 10tỷ 1 biển cho nhanh :))))