Hạng C
3/10/07
832
15
18
Côn Đảo
seripcopper nói:
chúc mừng bác đã sửa được bộ đề ngon lành mà có giá rẻ nữa. bác làm em nhớ tới một số bệnh làm cho đề yếu, trong đó có cái bệnh cuộn dây bị chạm mass làm đề yếu, cái này em mò mãi mới ra, may là bác kg dính chưởng cái vụ này :D
Em cũng gặp may như các Pác .

Hạng C
5/6/07
765
2
0
40
ACCO
acco.vn
ó hư hỏng gì, chỉ bị khô dầu nhớt bôi trơn ở trục nên đề quay nặng. Sau khi bôi nhớt vào lắp lại, đề lại nhẹ nhàng ngon lành. Tiền công 50KVND.

Lâu ngày bác phải tra nhớt cho em nó chứ.Bạc , bạc đạn lâu ngày gây gỉ tạo vết rỗ làm cứng rô to làm sao mà mô tơ quay được hở bác.

Hạng C
3/10/07
832
15
18
Côn Đảo
Các bác cho hỏi, sáng ra những hôm trời lạnh (độ ẩm lớn), thỉnh thoảng khi đề có kèm theo tiếng rít là nguyên nhân làm sao ? (trời nắng nóng thì ko có tiếng rít).

Hạng B2
31/8/13
171
144
43
ai cần sửa đề , em đến làm cho, ko lấy tiền...bao xài

Hạng B2
5/3/12
439
243
43
tp vinh
xe cộ thì nhiều khi một hiện tượng hư hỏng giống nhau nhưng nguyên nhân thì lại khác nhau,phải kiểm tra thực tế mới có cách khắc phục chính xác được các bác nhỉ!

Tập Lái
28/6/15
1
0
1
26
Xe em từ ngày mua thấy vẫn ngon nên chưa bảo dưỡng bộ đề bao giờ, bảo dưỡng có khó và mắc tiền ko các bác ? Hiện tượng đề sắp hư như thé nào ?
Hien tuong de sap su ..la khi de minh nghe cam thay may lau no hon ..hoac cam thay de yeu hon luoc truoc ..thi can phai thao de fj kiem tra ..tot nhat dem dj kiem tra dinh ki la tot nha ..

Hạng C
19/11/09
995
800
93
Xe em hôm qua đi củ chi sau khi ghé ăn sáng ngỉ ngơi khoảng gần 1 tiếng thì ra đề im ru không nhúc nhích luôn. gọi thợ gara họ bảo dính đề và hướng dẫn gõ vào củ đề sẽ hết. em lấy con đội nâng xe lên và sau đó gõ vào củ đề mấy phát .. lên đề 1 phát nổ luôn. Các cao nhân nào từng bị bệnh như xe em có thể cho em biết xe em bị bệnh gì không ạ

• Like
Reactions: khatvong4banh