Hạng B1
18/7/04
50
0
8
53
2 màu mới đều xấu, làm yếu ớt thêm dáng xe vốn đã rất yếu ớt từ lần facelift 2009

Hạng B1
22/9/11
94
1
0
Cho em hỏi Escape đời này còn dùng máy của Mazda ko ? Lúc trước có thằng bạn rất thích Escape nên quyết định mua nhưng vào sales nói máy Mâzda nên nó từ bỏ quyết định và cuối cùng đi mua 1 chiếc Huyndai Tuscon. Xe Ford mà dùng máy Mazda thì còn gì là Ford.
ToiyeuFord nói:
Hôm trước bác Xedap có giới thiệu các bác 2 màu này trong topic gì đó của bác ấy rồi...

Tại em có mấy hình tự chụp canh nắng các màu này lên thấy rất đẹp, xem 1 mình ích kỷ quá share cho các bác xem. :D ..

2 MÀU MỚI XE CÓ SẴN GIAO NGAY NHA CÁC BÁC.
Đầu tiên là Orange

BỘ HÌNH ESCAPE 2 màu mới - Chili Orange và Blue is Blue

Kế tiếp là Blue, mà em đặc tên là Blue is Blue , vì màu này gợi em nhớ 1 bài cổ điển Love is Blue
http://mp3.zing.vn/bai-hat/Love-Is-Blue-Lex-Vandyke/ZWZFCAUI.html

Hạng B1
18/7/04
50
0
8
53
Hồi xưa Ford sở hữu cổ phần Mazda nên 2 hiệu xe chia sẻ chung công nghệ, các thành phần, linh kiện chẳng có gì là lạ. Động cơ của Esc vẫn tên là Duratec của Ford đó chứ.

Hạng B2
29/7/09
465
51
28
Theo e, cam thì nên cam mờ + vài chi tiết đen sẽ nổi bậc hơn

Hạng C
28/4/09
825
37
48
40
ford nói:
2 màu mới đều xấu, làm yếu ớt thêm dáng xe vốn đã rất yếu ớt từ lần facelift 2009

Mỗi sản phầm đều có chu kỳ và thời điểm có nó bác ah.

Bản Escape bên thị trường Mỹ vẫn cập nhật công nghệ và thiết kế mới nhất phong cách Mỹ - còn thị trường Đông Nam Á có phiên bản riêng của nó để khắc phục nhược điểm vì khí hậu, thời tiết ...ảnh hưởng đến chất lượng xe.. Và quan trọng hơn là cắt giảm chi phí.

Cho nên bác mới mua được xe Escape giá 698 TR thay vì 1,120TR như Honda CRV . Escape và Honda CRV giá ngang nhau tại thị trường Mỹ bác ah, nên cứ Mỹ mà đem về đây thì KH mua Escape lại phải móc hầu bao thêm..

Hạng C
28/4/09
825
37
48
40
kurtbinh nói:
Cho em hỏi Escape đời này còn dùng máy của Mazda ko ? Lúc trước có thằng bạn rất thích Escape nên quyết định mua nhưng vào sales nói máy Mâzda nên nó từ bỏ quyết định và cuối cùng đi mua 1 chiếc Huyndai Tuscon. Xe Ford mà dùng máy Mazda thì còn gì là Ford.

trước tiên em xl bác vì cả tuần nay ko online nên ko thấy comment của bác. Mời bác qua showroom gặp em giao lưu mặc dù bác vừa mua Tucson :D

Thế giới công nghệ nói chung ko riêng gì xe cộ, đều có những thứ mà thoáng nghe qua bác tưởng nói đùa... Em ví dụ....

- Các nhà sản xuất nhỏ đều phải liên kết với 1 tập đoàn lớn mới có thể sống sót trong cuộc đua về cải tiến công nghệ, cắt giảm chi phí. Các cty lớn chi phối chỉ đều trên đầu ngón tay: Toyota, Ford, VW, GM (trụ cột là Chevrolet), Chrysler, Renault, Hyundai.

- Toyota ViOs và Toyota Yaris đều là 1 loại xe song sinh với nhau như Fiesta sedan & Fiesta hatchback. Bác sẽ ko tìm được Vios tại châu Âu mà chỉ có Yaris sedan. Bác cũng sẽ tìm thấy các xe 99% giống Yaris nhưng với Logo của Renault và Citroen ...

- Kia thì cũng chỉ là Hyundai + lớp vỏ phong cách Đức.

- Audi Q7 thì cũng chỉ là chiếc VW Tourage , hay bác nói Porsche Cayenne cũng chỉ là chiếc Q7 nâng cấp cũng ko sai

và còn nhiều nữa bác ah. Rất khó tìm thấy sự tuyệt đối trong thời buổi hiện tại.

Last edited by a moderator:
Hạng B2
17/3/11
203
2
16
Xe màu gạch ngói này mà chạy dường đất đỏ thì hay phết nhỉ các pác.