Hạng B2
18/12/12
295
2
18
hồi trước gấu hay nói ông hiệu phó hay nhậu rượu với hút thuốc , gấu bảo sao lần nào đi khám bộ đồ lòng ông đó cũng tốt không có bệnh gì, em nghe em chỉ cười, mấy bữa nay gấu bảo ông đó vô nằm bv Phạm ngọc thạch rồi, bị lao phổi với bệnh gan :(:(:(:(

Hạng C
24/10/11
959
132
63
Bình Thạnh
Việc bỏ rượu bia thật khó các bác ợ ! Nhiều khi công việc, rồi tiệc tùng, rồi giữ mối quan hệ mần ăn nữa. Thiếu khoản này e... ước mơ không thành hiện thực được. Chỉ có thể hạn chế tối đa có thể thôi. Cái quan trọng của AE Oser mình là đã xác định phải cầm lái (dù là 1 mình hay chở gia đình) thì nên làm vài...ngụm thui. Còn khi đã ko phải lái xe thì cứ xả láng...sáng dậy sớm thui. Hihi. Văn hoá nước ta nó thế, đi đâu cũng vậy thôi. Có khi mình bỏ rượu bia AE nó bắt.. mặc váy thì khổ
. Thử hỏi...dzí dzụ như Sinh nhật OS mà AE chúng ta dzô dzô bằng Lavie xem, chán chết. Chắc không đến nỗi phải Sống trong sợ hãi đâu các bác hén. Cốt lõi là bản lĩnh của AE ta. Em nói thế đúng không các bác. Ném gạch đá ít thui nhé các Bác vì em chưa có dự định...xây nhà mới. :D:D:D:D:D:D:D

Chi Hội Phó XNL
30/10/09
5.093
1.086
113
saigon
Một ông vào quán đêm, uống vài chai rồi ngồi thần ra, chăm chú nhìn cái đồng hồ treo tường. Chủ quán quan tâm chạy ra hỏi.
Khách trả lời: Tôi hay quên quá, nên đang cố gắng nhớ lại chính xác lời vợ dặn : Uống 2 chai, về nhà lúc 10h hay uống 10 chai, về 2h.

Chi Hội Trưởng XNL
12/8/12
3.438
423
83
Sài gòn
Em xác nhận a Thinhsve bỏ hoài, bỏ liên tục....... bia mới vào tủ.........ướp lạnh. Sau đó hết nước trong lon thì bỏ..... lon không. Hjhj

Hạng B1
4/3/11
82
0
6
Đọc bài báo của bác Ếch 108 xong mà em toát hết cả mồ hôi hột. Hóa ra hàng ngày mình đang làm cái việc...... sợ quá, sợ quá. Và em đã quyết tâm, quyết tâm bỏ, bỏ hẳn... không.... đọc bài báo đó nữa. Em thề đấy.

PhD confirmed
Hạng F
14/9/09
9.794
1.085
113
54
Em nghe ông già miền Tây nói như vầy: "mình làm ra rượu để chia vui, giải sầu, đừng để rượu nó làm ra mình, cầm lên được là phải để xuống được, rượu để kết bạn chứ đừng để rượu giết chết tình bạn"

Em thấy với rượu thì phải và nên "vui có chừng, dừng đúng lúc" vì sức khỏe của mình và của bạn mình nữa, đừng ép :)