Hạng D
13/1/10
2.305
1.563
113
Bình Thạnh, HCM
Ngồi 1 mình: buồn, gặp giông bão trong xóm nữa: buồn, không uống bia: buồn. 3 cái buồn cộng lại chắc em phải làm chút đỉnh cho nó đỡ buồn. Hu hu.

Hạng B2
4/6/09
290
30
28
63
Em bỏ bia rượu " Năm rưỡi " rùi. 6h Em uống lại!

Hạng D
12/4/08
1.571
197
63
Em Bỏ nhạo từ sáng đến giờ nghe phẻ thiệt :)). Ngày mai ...? Thôi để mai tính.

Hạng B1
4/10/12
88
120
33
45
TPHCM
Em cũng mới biết tác dụng ghê ghớm của rựu bia (nếu uống nhiếu). nhưng vấn đề là làm sao mà không nhậu đươc ??

Hạng F
1/5/09
6.754
1.126
113
Polts Vietnam - Tp HCM
Em vãn hóng thớt này để tìm ai đồ làm tấm gương học tập, ăn nhạo hoài mệt ghia lun;) Đám cưới nhạo, Sinh nhật nhạo, thôi nôi nhạo, Tiếp khách nhạo, gặp bè bạn nhạo, offline nhạo, đón khách nhạo, tiễn khách ..nhạo..., buồn cũng...uống. Không có cách nào bớt được hả các bác:D:D

Chi Hội Trưởng XNL
12/8/12
3.438
423
83
Sài gòn
POLTS nói:
Em vãn hóng thớt này để tìm ai đồ làm tấm gương học tập, ăn nhạo hoài mệt ghia lun;) Đám cưới nhạo, Sinh nhật nhạo, thôi nôi nhạo, Tiếp khách nhạo, gặp bè bạn nhạo, offline nhạo, đón khách nhạo, tiễn khách ..nhạo..., buồn cũng...uống. Không có cách nào bớt được hả các bác:D:D
Trưa CN 7.3 đi Củ Chi cấm nhạo. Có ai ruyệt không?;););)

Hạng F
26/2/07
5.094
436
83
Xứ dừa Miền Tây
Hôm nay lại thứ ba, chiều đến giờ ngồi mở thớt này nhìn suốt ko dám rời :D:D. Đọc tới lui cứ thấy rượu, rượu...rượu lại nhớ đến chuyện của lưu linh.

Lưu linh sang việt nam tìm truyền nhân phòng khu “hữu sự”:
Đến “Làng Vũ đại ngày ấy” gặp ngay Chí phèo người suốt ngày làm bạn với chai rượu , vốn nổi tiếng với các chiêu ăn vạ. Lưu linh thu nạp ngay Chí phèo làm đệ tử chân truyền khi chứng kiến cảnh "Hắn toan đập đầu ăn vạ nhưng hắn chưa thật say. Và hắn uống, uống thêm chai nữa, càng uống càng tỉnh".

Xuôi về thành Nam Lưu linh được Cụ Tam Nguyên mời đối ẩm bên bờ hồ dưới trời thu mát rượi, phong cảnh hữu tình. Nguyễn Khuyến nghe chuyện đệ tử Chí phèo của Lưu linh thì cười khẩy:
"Rượu tiếng rằng hay, hay chẳng mấy
Độ năm ba (53) chén đã say nhè"
Lưu linh vội vàng bắt tay kết nghĩa huynh đệ tâm giao với người uống đến 53 chén mới say.

Lạc bước cùng XNL đến Ba Tri , Lưu linh tình cờ gặp một cụ đồ đang ngồi cùng với các đệ tử bên mâm Tôm Cua Hào sống, cụ đồ rằng: Ở Nhật bản người ta có Trà đạo, vì vậy các con phải nhớ ở Việt nam mình cũng có Tữu đạo. Từ cách uống rượu, nghị thức luật lệ uống rượu phải tuân thủ nguyên tắc:
"Thà đui mà uống thiệt tình,
Còn hơn có mắt rình rình qua tua."

Sau một lúc “nóng máy”, Cụ Nguyễn Đình Chiểu tiếp tục:
Uống bao nhiêu rượu tao không sợ,
Giận mấy thằng bây rót không đều !

Lưu linh nghe đến đó vội sụp lại xin được làm đệ tử
.

Hạng F
26/2/07
5.094
436
83
Xứ dừa Miền Tây
Sáng nay một thằng bạn cùng học DHNL làm ở HTV vừa lên Bình Hưng Hòa :(. Thật tội nghiệp khi bạn phải ra đi khi mới 50 tuổi, nguyên nhân là do bị nhiểm siêu vi B mà lại uống rượu bia nhiều nên xơ gan và không có khả năng cứu chữa. Một nén nhang cho bạn và một bài học cho những người ở lại .

Hạng F
26/2/07
5.094
436
83
Xứ dừa Miền Tây
Theo nghị định 71, người lái ôtô sẽ bị phạt 2 - 3 triệu đồng khi bị phát hiện có uống rượu bia, cho dù nồng độ cồn thấp. Người lái ôtô bị phạt 8 - 10 triệu đồng nếu trong máu hoặc hơi thở có nồng độ cồn vượt quá 50mg - 80mg/100 ml máu hoặc 0,25 - 0,4 mg/1 lít khí thở. Nếu có nồng độ cồn cao hơn sẽ bị phạt 10 - 15 triệu đồng.

Chiều nay đi đám cưới :D .