Hạng D
22/2/07
1.412
43
48
vietuc.info
Ở VN rất khó bỏ thuốc lá, do môi trường xung quanh nhiều người hút quá.
Em ghét nhất là hút ở trên xe bus đường dài, vừa chạy xe máy vừa hút thuốc, vô toa lét cũng hút!
(Khi em viết dòng này là em hút 20 điếu/ngày rồi!)
Chắc chuyển sang thuốc Lào cho khỏe, ngày kéo vài ngao thôi.

Hạng C
7/9/11
836
67
28
44
quanphuong nói:
Thưa các bác, tính đến nay là đã hơn 1 tuần em không rít 1 hơi thuốc là nào nữa, em đã 5 lần 7 lượt có ý định cai thuốc và đã hơn 1 lần bỏ được thuốc lá được hơn 1 năm, nhưng cũng vì quyết tâm chưa cao nên hút lại
.

Nay em mở thớt này để hàng ngày vào xóm thấy thớt này em tự răn mình và em có thêm ý chí, thêm nguồn động lực để cai hẳn. Thêm nữa em thấy xóm mình đa số các bác giai đều hút thuốc nên em muốn rủ rê các bác cùng bỏ thuốc luôn chứ để mỗi lần đi café đi off mà ngồi kế bên các bác cứ phì phà làm cho em them tội em :D.

Sau 1 tuần bỏ thuốc em thấy mình tự tin hẳn ra kekeke
, sáng dậy cũng khỏe hơn không có đắng cổ họng, uống thêm được vài chai nữa so với lúc trước 
vì nhậu mà hút thuốc thì mau xỉn mà khi nhậu hút thuốc thấy ngon hơn mới ác chứ
, quần áo người ngợm không có hôi mùi thuốc là nữa… Lý do để bỏ thuốc thì có cả ngàn lý do điều quan trọng là có vượt lên chính mình hay không mà thôi phải không các bác? Có bác nào tính mở thớt như em không hay là ké trong thớt này luôn? Nào các bác vô điểm danh cái coai.
Khó nhất là chục ngày đầu, vô quán cafe, lúc ngồi nhậu, e mới nghiện mức cảm giác thôi, ngưng cũng dễ nhưng đã nghiện tới nê cô tin rồi thì khó hơn nhiều.

Hạng B2
11/8/10
398
21
18
Welcome bác đã bỏ thuốc , chúc bác thành công nhé !
Thật tình có vài lần khách hàng vào phòng em trao đổi công việc , do họ hút thuốc nhiều quá nên hơi thở rất nặng, khi ra về cả buổi rồi mà em vẫn chưa hết sai mùi thuốc !?!

PhD confirmed
Hạng F
14/9/09
9.794
1.085
113
54
Lat nua em doi may tinh co dau tieng Viet roi em ke cho cac bac nghe, lam vai ngao het ly cafe cai da.