Hạng D
30/3/09
1.112
1.196
113
lẩu gà lá é Tao Ngộ đường 3/4 là gốc, tuy nhiên do nổi tiếng nên quá đông khách, nhiều khi phải đứng chờ bàn trống, cũng như đậu xe bên kia đường hơi phức tạp.
Nhà và bạn bè thường đến chi nhánh bên Yersin vắng hơn, xe đậu trong sân. Vừa ghé ăn tối T7 tuần rồi.
View attachment 2332688
Có lần ghé đây rửa xe chỗ này đậu xe rộng rãi. Có cái vòi xịt rửa xe treo, xe rửa khá đông. Quán ăn hôm đó nướng đồ ăn nhiều và khói cùng Đà Lạt ẩm ướt không khí lặng ko gió, mà mình lại kỵ khói nên cứ phải ngáp ngáp thở. Cũng khá lâu rồi ko quay lại nơi đây.
Bỏ túi kinh nghiệm đi Đà Lạt tiện nhất bằng những điểm đến trên cùng một cung đường

Hạng D
3/7/12
1.840
7.015
113
Không rõ bác lấy từ nguồn nào hay từ trải nghiệm thực tế. có một vài mục chưa hợp lý như:
  1. Điểm săn mây, cắm trại: Đồi Thiên Phúc Đức (gửi xe ở nhà dân có phục vụ mì gói và nước uống), Đồi Đa Phú (chạy xe theo lối mòn lên đồi, nên đi trước 8h00 sáng để săn ảnh đẹp - mà thực ra càng sớm càng tốt, chỉ sợ các bác ngại lạnh lại bỏ qua cái đẹp), Hòn Bồ, Cầu Gỗ Đồi Chè Cầu Đất, Đập Ankroet (thắng cảnh nổi tiếng luôn, đường hơi xa nhưng chạy rất thích, có thể cắm trại), Cây Thông Cô Đơn... - cái này quá nổi tiếng rồi, đi ĐL là phải ghé nơi đây thì tiện thể ghé thêm vài chỗ khác (đi 4h30 sáng ngắm bình minh)
Nếu đi săn mây sáng sớm, đẹp nhất là 5h sáng, thì chỉ đồi Thiên phúc đức, đồi Đa phú, hòn Bồ, đồi chè Cầu đất (còn đập Ankroet và thông cô đơn là điểm ngắm cảnh, chụp ảnh thôi). Còn nếu là tham quan trên cùng 1 tuyến đường thì các điểm trên lại càng không phải.
Đập Ankroet hiện nay nước đục ngầu y như bên suối Vàng (không có như Tuyệt Tình Cốc, nước xanh ngọc) kẻo các bác nhà ta lên rồi thất vọng.
Cafe F cánh đồng hoa đèo Mimosa đã tạm đóng cửa để cải tạo từ khá lâu rồi.
Nhiều vườn dâu quảng cáo là hái tại vườn, nhưng khi khách đến thì bảo đợi, đợi lâu quá không được thì đành mua dâu đóng hộp sẵn thôi
P/s dâu China nhập về Dalat rất nhiều, đẹp, giá rẻ, chỉ có người mua lầm - nhất là khách du lịch.
vườn dâu trên đường vào hồ TL Chủ nhật vừa rồi
View attachment 2332367
Nói về ĐL thì mình phục anh Sáu !

Hạng D
6/9/07
4.511
37.902
113
Anh chủ ơi, sau khi anh kể 1 đống địa điểm, thì mình rút ra kinh nghiệm gì để bỏ túi ạ?

Tập Lái
9/10/20
2
3
0
26
Hồ Chí Minh
giờ e mới biết,, vô 1 lần từ đó có thấy quán Tao Ngộ là có ác cảm,,, giờ mới biết là giả mạo
Mình recommend quán lẩu gà số 7. Được dân địa phương chỉ đi ăn ngon hơn các quán được review rầm rộ

• Like
Reactions: xlive
Hạng C
20/9/19
558
1.323
93
44
dành cả thanh xuân thì chắc đi mới hết những địa điểm này, được cái mấy quán ăn ở ĐL giờ k biết đâu là thật đâu là giả nữa, vì nổi tiếng quá đâm ra v

Hạng F
18/2/13
5.654
13.860
113
Saigon & Dalat
.... Đồi Robin có quán cà phê Cổng Trời Bali bên tay trái ga cáp treo ...
Người Dalat thật sự đang nhức nhối vì mấy chổ chụp ảnh lòe loạt giả tạo như thế này, phá hỏng phong cảnh thiên nhiên tuyệt đẹp của núi rừng.
Mà đành thôi vì có cung mới có cầu, bán 80k vé vào cửa chỉ để chụp ảnh sống ảo mà luôn đông khách du lịch.
Bỏ túi kinh nghiệm đi Đà Lạt tiện nhất bằng những điểm đến trên cùng một cung đường

Tập Lái
7/10/20
18
4
1
33
Không rõ bác lấy từ nguồn nào hay từ trải nghiệm thực tế. có một vài mục chưa hợp lý như:
  1. Điểm săn mây, cắm trại: Đồi Thiên Phúc Đức (gửi xe ở nhà dân có phục vụ mì gói và nước uống), Đồi Đa Phú (chạy xe theo lối mòn lên đồi, nên đi trước 8h00 sáng để săn ảnh đẹp - mà thực ra càng sớm càng tốt, chỉ sợ các bác ngại lạnh lại bỏ qua cái đẹp), Hòn Bồ, Cầu Gỗ Đồi Chè Cầu Đất, Đập Ankroet (thắng cảnh nổi tiếng luôn, đường hơi xa nhưng chạy rất thích, có thể cắm trại), Cây Thông Cô Đơn... - cái này quá nổi tiếng rồi, đi ĐL là phải ghé nơi đây thì tiện thể ghé thêm vài chỗ khác (đi 4h30 sáng ngắm bình minh)
Nếu đi săn mây sáng sớm, đẹp nhất là 5h sáng, thì chỉ đồi Thiên phúc đức, đồi Đa phú, hòn Bồ, đồi chè Cầu đất (còn đập Ankroet và thông cô đơn là điểm ngắm cảnh, chụp ảnh thôi). Còn nếu là tham quan trên cùng 1 tuyến đường thì các điểm trên lại càng không phải.
Đập Ankroet hiện nay nước đục ngầu y như bên suối Vàng (không có như Tuyệt Tình Cốc, nước xanh ngọc) kẻo các bác nhà ta lên rồi thất vọng.
Cafe F cánh đồng hoa đèo Mimosa đã tạm đóng cửa để cải tạo từ khá lâu rồi.
Nhiều vườn dâu quảng cáo là hái tại vườn, nhưng khi khách đến thì bảo đợi, đợi lâu quá không được thì đành mua dâu đóng hộp sẵn thôi
P/s dâu China nhập về Dalat rất nhiều, đẹp, giá rẻ, chỉ có người mua lầm - nhất là khách du lịch.
vườn dâu trên đường vào hồ TL Chủ nhật vừa rồi
View attachment 2332367
bác Sáu ơi, cuối tuần này e lên DL chơi, đi với gia đình có con nhỏ. Tính cho tụi nhóc vào vườn hái dâu, bác biết chỗ nào vườn nhà, có thể chụp hình, dễ chịu không bác?

Hạng F
6/9/18
7.371
16.337
113
35
Mình ko PR nhưng có ghé 1 lần do đi lạc nên thấy chổ này ổn nha a,, chủ vườn vui tính hái thoải mái ,, cũng hóng Bác 6 chỉ thêm vườn khác chứ chổ này xe ko vô dc,, ghé mấy vườn khác họ ko niềm nở tiếp khách lắm

Attachments

Tập Lái
7/10/20
18
4
1
33
Mình ko PR nhưng có ghé 1 lần do đi lạc nên thấy chổ này ổn nha a,, chủ vườn vui tính hái thoải mái ,, cũng hóng Bác 6 chỉ thêm vườn khác chứ chổ này xe ko vô dc,, ghé mấy vườn khác họ ko niềm nở tiếp khách lắm
xe hơi vào ổn ko bác. Cuối tuần này em lên DL, đang tính cho bọn trẻ trải nghiệm

Hạng F
6/9/18
7.371
16.337
113
35
xe hơi vào ổn ko bác. Cuối tuần này em lên DL, đang tính cho bọn trẻ trải nghiệm
Xe đậu ở ngoài đường bác ơi,, đi bộ vào khoảng 300m,, bất tiện chổ đó

Attachments