Hạng B2
15/10/11
162
74
28
Em đang sử dụng xe kia carens at 2011 . Mấy hôm trước em mua cái bơm điện của đài loan , về nhà gắn vào lỗ mồi thuốc bơm lốp xe được vài lần không sao.Chủ nhật vừa rồi lấy ra gắn vào lỗ mồi thuốc như mọi khi xong đem bơm gắn vào lốp xe ,bật công tắt máy bơm không thấy bơm như mọi khi ,lên xe kiểm tra lại jack cắm thì thấy khói bốc lên mù mịt từ lỗ cắm mồi thuốC và hộp đựng đồ ở trên ( nơi có jack cắm usp ) .em sợ quá rút ngay máy bơm ra khỏi lổ cắm mồi thuốc đồng thời mở nắp cầu chì rút ngay cầu chì của lỗ mồi thuốc (em biết chính xác cầu chì này là hôm trước qua nhà bác junge đã gắn cầu chì này cho em) .khói bay và mùi khét lẹt phải 5 phút sau mới hết.Vậy em nhờ các bác tư vấn em phải làm gì bây giờ . => vẫn chạy tiếp cho đến khi bảo hành 10.000 km đem vào hãng kiểm tra lại hệ thống điện hay phải đem vào kiểm tra ngay tránh chập điện cháy xe không các bác. Thanks các bác trước

Hạng F
7/7/06
5.631
732
113
HCM
www.otosaigon.com
Cái máy bơm của bác bị kẹt rồi, do đó nó làm quá tải, nhưng tải không đủ lớn để làm đứt cầu chì 15A cigar. Hãy đem cái bơm đó đi bảo hành đi bác, còn hệ thông điện chỗ Cigar bác coi nó có làm biến dạng nhựa chỗ mồi thuốc lá không? không biến dạng thì không sao đâu.
Gần tới 10k km thì bác vô cho họ kiểm tra cho bác luôn. À bác coi lại sợi dây điện máy bơm có bị cháy hay biến dạng gì không?

Hạng D
28/5/07
3.615
319
83
48
HCM
Cái cầu chì của lỗ điện bốc khói có phải là cầu chì xin hoặc xịn không Bác?

Hạng F
7/7/06
5.631
732
113
HCM
www.otosaigon.com
huong02091975 nói:
Cái máy bơm vẫn hoặt động bình thường khi cắm vào lổ ở trên
Bác nhầm rồi cái cầu chì Cigar lighter 15A là cái cầu chì của mồi thuốc, nó nằm phía trên đó, còn cái ổ lấy điện cạnh cái cổng USB gọi là P/Outlet FR có giá trị là 20A.

Hạng F
7/7/06
5.631
732
113
HCM
www.otosaigon.com
Cái cầu chì mà em thay cho bác là cầu chì Cigar lighter 15A, màu xanh, nó nằm phía trước đó, còn ổ điện bên trong hộc để đồ là ổ điện P/Outlet FR có giá trị là 20A, cầu chì vàng lợt phía dưới cầu chì Cigar.
Như vậy cái bơm của bác vẫn hoạt động tốt thì bác phải coi lại cái ổ điện P/outlet FR bên trong nó có vấn đề gì rồi, coi lại cầu chì vàng 20A đã đứt chưa?

Cầu chì Cigar mà em thay cho bác là cầu chì lấy trong xe ra đó nhe bác.

Hạng F
22/2/08
9.511
12.746
113
Có 1 số ổ bị lỏng nên gây ra chạm trực tiếp giửa 2 điện cực ngay ổ, bác tháo ổ bị sự cố ra kiểm tra thử xem.

Hạng F
7/7/06
5.631
732
113
HCM
www.otosaigon.com
Vị trí của ổ cấp điện Cigar nằm phía trước.

Vị trí của ổ cấp điện P/Outlet trong hộc để đồ và phía sau bên phải cửa sau xe.

Cái nắp chụp ổ cấp bằng nhựa tròn, bác mà xài xong quên không đậy lại thì rất nguy hiểm đó nhe, chùm chìa khoá hay các vật bằng kim loại chui vô đó thì nguy.

Hạng C
4/8/11
658
8
18
44
nhiều chỗ xạc nhỉ, P outlet này xạc iphone ipad dc ko bác ?

Last edited by a moderator: