Hạng F
29/10/16
11.669
22.786
113
Pháp
Em mua bơm vì em nghĩ cái chính là đi trên cao tốc, quốc lộ mà bị xẹp bánh xe do cán đinh, ban ngày hay ban đêm lại càng nguy hiểm. Việc rị mọ thay lốp trên đường rất nguy hiểm dù tất cả xe em đều trang bị tam giác phản quang để đảm bảo an toàn.
Khi bị xẹp lốp thay vì rị mọ thay cực, mệt và nguy hiểm, mất thời gian thì chỉ cần gắn bơm vào bơm tầm 5-7p là xong, lên xe chạy tiếp. Thậm chí để nguyên đinh chạy xong việc, về chỗ vá xe vá luôn. Sơ cua đỡ thay, mình khỏe và an toàn, đỡ tháo ra gắn vô.
Mua bơm này em mua chính là vì lý do đó, còn lâu lâu bánh mềm thì bơm hoặc đậu xe qua đêm xẹp do bị đinh thì bơm lên rùi chạy đi vá. Em chơi chiêu này nên chạy xe cả chục năm không bao giờ tháo sơ cua, riết rùi không quan tâm bánh sơ cua nó sao luôn
Đúng là khi bị lổ mọt, đâm vào bề mặt bánh tiếp xúc với đường
Sai là nếu lủng ở cạnh , hay nổ , thì bánh xe secours là tốt nhất
Do đó khi mua xe, nên cố đặt thêm bánh secours là nên làm (option nhé các bác)

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: npt
Hạng D
29/3/16
2.024
2.683
113
46
Xài bao nhiêu hàng đểu 500k-1tr sau 1,2 năm toàn vứt. Toàn để không đến lúc cần thì hư. Nên quyết định xài bơm cơ mà 3-4 năm nay rồi vẫn chưa cần đến

• Like
Reactions: npt
npt confirmed
Hạng F
28/2/05
5.477
2.237
113
48
TP.HCM
Mình có bơm điện michelin nhưng thấy cái bơm TQ này là tiện nhất. Đi bơi mang theo thổi phao cho con hoặc bơm bánh gì cũng nhanhView attachment 3141219
Mình có 2 con giống bác, 1 con vứt nhà, 1 con bỏ trên xe. Xe em bơm 2.2kg/cm2 đạp tầm 200 nhát là đủ. Tập thể dục luôn khi thong thả. Còn ngoài đường thì cứ bơm điện.

• Like
Reactions: HP_78
npt confirmed
Hạng F
28/2/05
5.477
2.237
113
48
TP.HCM
Xài bao nhiêu hàng đểu 500k-1tr sau 1,2 năm toàn vứt. Toàn để không đến lúc cần thì hư. Nên quyết định xài bơm cơ mà 3-4 năm nay rồi vẫn chưa cần đến
Mình chỉ mua Michelin cho tất cả các xe chục năm nay chưa con nào ngoẻo nửa chừng hết bác ạ. Em thấy ổn với hiệu này

Hạng D
3/1/16
1.111
763
113
Michelin tầm triệu 1 cái em xài cả chục năm nay rùi. Bơm mạnh và ổn. Chỉ dùng khi sự cố nên rất ít dùng nên vì vậy khá bền
Các thương hiệu khác em nghĩ cũng khá ổn
Mình sử dụng thương hiệu này cũng hơn 5 năm, rất ok nha các bác.

• Like
Reactions: Phước.OS and npt
Hạng B2
6/10/17
266
164
43
Mình có bơm điện michelin nhưng thấy cái bơm TQ này là tiện nhất. Đi bơi mang theo thổi phao cho con hoặc bơm bánh gì cũng nhanhView attachment 3141219
E cũng có 1 cái y hệt, loại này bơm xe máy, xe đạp thì tiện nhất đỡ phải nổ máy ô tô cắm dây hoặc dùng bộ đổi nguồn cắm vào ổ điện. Tuy nhiên bơm ô tô thì oải lắm. E xài 1 con Michelin 12266 cho xe e và 1 con xiaomi 70mai TP03 cho xe của vk. Con xiaomi 70mai tuy của Khựa nhưng thiết kế đẹp hơn, chạy êm hơn, bơm nhanh hơn con Michelin. Ngoài ra con xiaomi 70 cũng có chế độ tự ngắt khi bơm đến giá trị đã đặt như con Michelin 12266 nhưng nó hay hơn ở chỗ khi đã ngắt rồi nó k tự bật lại khi tháo vòi bơm khỏi van lốp như con Michelin 12266.

• Like
Reactions: Phước.OS