Hỏi/Đáp Kỹ Thuật Bơm trợ lực lái Civic 1.8.

Em chào các bác.
Em đang chạy Civic 1.8 mt đời 2008. Mấy hôm nay bơm trợ lực chảy dầu. Tay lái có lúc bị mất hẳn trợ lực, đặc biệt là lúc đi chậm dưới 20km/h...
Em ở tỉnh, chưa có đại lý của Honda, vào mấy xưởng gần nhà thì thợ phán bơm trợ lực của em kém rồi. Phải thay mới.
Vậy mấy bác cho em hỏi cái bơm này có sửa chữa gì dc ko ? Nếu thay mới thì giá nó khoảng bao nhiêu ạ?

• Like
Reactions: Oscar Nguyen
Hạng B2
19/6/18
406
1.354
93
44
Tầm vài triệu thôi. Nên thay mới ko nên sửa nhé bác. Hàng tàu chưa tới 3tr

• Like
Reactions: A8
Hạng B2
9/7/11
110
1
18
Bác nên vào hãng kiểm tra lại, có thể bộ Seal lâu ngày bị chai, chỉ cần thay bộ seal hết vài trăm nghìn là o Ke. Bơm này khó hư lắm.

• Like
Hạng C
14/12/16
580
340
63
Em ở tỉnh, chưa có đại lý của Honda, vào mấy xưởng gần nhà thì thợ phán bơm trợ lực của em kém rồi. Phải thay mới.
Nếu có điều kiện bro nên thay đồ hãng luôn cho an tâm. Con này bth có trợ lực em còn k dám đánh lái sống, hết trợ lực chắc nặng dữ đội lắm.

• Like
Mấy anh em trong hội Civic cũng tư vấn thay seal nhưng hãng nó cách em 200km nên chưa đi dc. Bơm hàng TQ thợ báo 3,5 củ chưa có công thay và vật tư... Em chỉ sợ thay oan cái bơm thôi vì thợ họ chỉ thích thay mới cho nhanh. Mà thay bơm Tàu cũng ko yên tâm.

Hạng D
29/6/15
4.910
15.749
113
39
Mấy anh em trong hội Civic cũng tư vấn thay seal nhưng hãng nó cách em 200km nên chưa đi dc. Bơm hàng TQ thợ báo 3,5 củ chưa có công thay và vật tư... Em chỉ sợ thay oan cái bơm thôi vì thợ họ chỉ thích thay mới cho nhanh. Mà thay bơm Tàu cũng ko yên tâm.
Thay rồi xài bthuong à! Bơm dzin hãng báo 13 củ chưa Vat đới

Hạng B2
9/11/17
187
95
28
40
Bác kiểm tra thay bộ sin dc rồi . Bơm khó hư lắm . Ở tỉnh thì bác ship đồ về ra gara quen thay

• Like