Thảo Luận Chung Bơm xe

Hạng D
17/4/06
2.748
786
113
50
Em cũng thix cái thiết bị bơm di động này lắm lun.... chạy xe mà bánh mềm xíu thì cảm giác khó chịu lắm.... Mà ngặt 1 nỗi em toàn bơm hơi = Nitơ, cứ chuẩn bị đi đâu xa là ra LTT canh hơi = Nitơ... hok bít thiết bị di động này có loại bơm khí Nitơ ko vậy bác ơi?? Hoặc bác nào từng chơi qua loại này mà là loại bơm khí Nitơ thì cho em bít thông tin nhé..... Đa tạ!!
Bơm này bơm được tầm 80% nito đó bác cứ yên tâm.

Hạng D
7/10/09
1.314
1.587
113
Thành Phố Huế
Em cũng thix cái thiết bị bơm di động này lắm lun.... chạy xe mà bánh mềm xíu thì cảm giác khó chịu lắm.... Mà ngặt 1 nỗi em toàn bơm hơi = Nitơ, cứ chuẩn bị đi đâu xa là ra LTT canh hơi = Nitơ... hok bít thiết bị di động này có loại bơm khí Nitơ ko vậy bác ơi?? Hoặc bác nào từng chơi qua loại này mà là loại bơm khí Nitơ thì cho em bít thông tin nhé..... Đa tạ!!
Tốn mấy đồng tiền....bơm khí này không đáng.

• Like
Reactions: thamtubang
Hạng C
13/11/11
528
806
93
Sài Gòn
Các bác bơn ni-tơ là gì cho hư lốp. Tôi nói dựa vào khoa học nghen.
Phân tử Ni-tơ nhỏ hơn phân tử OXY như vậy Ni-tơ dể thẩm thấu qua lốp cao su gây cho lốp mau hư.
Cũng như các ống áp suất cao dùng cho ni-tơ luôn luôn có một lớp Teflon không cho Ni-tơ thẩm thấu qua ống, nếu không ống sẽ bị lọt khí và hỏng ngay.

Hạng C
25/6/14
624
747
93
Các bác nào bơm nitơ thì bơm, nhưng ở đâu thì thích nghi nơi đó. Tự mình rước cái thứ ít có hàng làm chi rồi suốt ngày giữ. Như em cứ bơm bình thường như bao bác khác, lốp mềm thì có bơm dự phòng sẵn. Có mấy đợt tối dính đinh không biết, sáng ra bánh xẹp lép lại cần đi làm việc liền. Lúc đó mới thấy bơm dự phòng hữu dụng. Từ 0 lên 2kí2 trong tầm 5 phút rồi phi thẳng ra tiệm vá 10 phút là phi đi làm luôn.

Hạng D
4/3/08
1.054
2.129
113
53
Thủ Đức
Khí nitơ có tác dụng gì khác với khí thường vậy bác, khai sáng giúp em phát :)

:)
Là một loại khí zất đăc biệt vì có gần 76% trong không khí ta thở, nhưng có tác dụng ổn định tâm lý của những người thương xuyên lái xe liên tục < 300km

Nếu các trạm dv mà dung ni tơ có nồng độ tinh khiết cao thì chắc ghé ......F1

• Like
Reactions: nta139