Hạng D
30/7/13
1.455
17.175
113
Phú Quốc
Giống bài của Alibaba phết :p

12%/năm thì em nghĩ quá khả thi, mà chắc gì 1 năm sau khách chịu bán lại mức này nếu không kẹt tiền, Dĩ An chờ chính thức lên thành phố thì ít nhiều cũng có tác động tích cực vào giá
Vậy phối hợp với Thủ Đức làm khu đô thị vệ tinh là quá đẹp :)
Nhìn trên bản đồ thì Q9 - Thủ Đức - Dĩ An thấy khá giống nhau rồi đó bác, về độ phủ dân, hạ tầng...
Bong bóng bất động sản có thể nổ vào năm 2019 (mới)

Chỉnh sửa cuối:
Hạng D
30/7/13
1.455
17.175
113
Phú Quốc
Em thấy sàn nào bán đất cũng rao lời hết, mà toàn lời khủng. Vậy ai lỗ vậy các bác?

Đợt rồi sốt cả nước thì lời khủng có gì lạ đâu, toàn x2 x3 thậm chí x10, giai đoạn này mà lời khủng mới khó nè.

Còn lỗ thì cứ tới mấy khu sốt đợt vừa rồi xem mấy cái bảng cắm bán đất ấy, họ sẽ nói cho anh là họ lỗ bao nhiêu

Hạng C
5/2/07
674
2.035
93
Sài Gòn
12%/năm thì em nghĩ quá khả thi, mà chắc gì 1 năm sau khách chịu bán lại mức này nếu không kẹt tiền, Dĩ An chờ chính thức lên thành phố thì ít nhiều cũng có tác động tích cực vào giá

Nhìn trên bản đồ thì Q9 - Thủ Đức - Dĩ An thấy khá giống nhau rồi đó bác, về độ phủ dân, hạ tầng...View attachment 2005403
Dự án này việc giao sổ cho khách mua thường chỉ 6 tháng và kết thúc , vậy điều khoản mua lại sau 1 năm nó nằm trong hợp đồng mua bán khác hay sẽ chỉ có cái giấy cam kết miệng đây. Lấy gì đảm bảo cty buộc mua lại ,tôi chỉ cần 12%/năm coi như cho vay bảo đảm an toàn bằng sổ đỏ là tạm ổn, nhưng nghĩ đây chỉ là chiêu trò pr cho dự án này với mức giá bán cực cao .

Hạng D
30/7/13
1.455
17.175
113
Phú Quốc
Dự án này việc giao sổ cho khách mua thường chỉ 6 tháng và kết thúc , vậy điều khoản mua lại sau 1 năm nó nằm trong hợp đồng mua bán khác hay sẽ chỉ có cái giấy cam kết miệng đây. Lấy gì đảm bảo cty buộc mua lại ,tôi chỉ cần 12%/năm coi như cho vay bảo đảm an toàn bằng sổ đỏ là tạm ổn, nhưng nghĩ đây chỉ là chiêu trò pr cho dự án này với mức giá bán cực cao .

Đợi nội dung hợp đồng thôi bác, đa số khách mua trong thời điểm này đều là vì có đảm bảo lãi suất 12%, nếu không như vậy thì ngày mở bán sẽ không có chuyển cọc và sự kiện bán hàng thất bại, Danh Việt chắc không dám chơi ngu lấy tiếng

Hạng D
2/5/16
1.925
1.874
143
Đợi nội dung hợp đồng thôi bác, đa số khách mua trong thời điểm này đều là vì có đảm bảo lãi suất 12%, nếu không như vậy thì ngày mở bán sẽ không có chuyển cọc và sự kiện bán hàng thất bại, Danh Việt chắc không dám chơi ngu lấy tiếng
Vậy sao Danh Việt không ôm lại chờ năm sau bán cho được giá, tự dưng dâng 12% cho người khác hưởng :)

• Like
Reactions: hdtrang
Hạng B2
5/11/18
175
159
43
Em hỏi nhanh các bác có kinh nghiệm rồi chỉ em 1 cái rồi ko phiền nữa out luôn ạ. Em mua nhà bên Đặng văn bi thủ đức, hẻm 1 sẹc, cách đặng văn bị 5 căn, hẻm to 5.5m2. Trên sổ cũ khi lộ giới mất 13.5m2 (được công nhận) và lộ giới hẻm dự kiến 10m . Chủ nhà show cho em văn bản thông tin quy hoạch chi tiết lộ giới hẻm thì lộ giới mới chỉ 6m. Mà hiện trạng hẻm đã 5.5-5.8 mét rồi tức là chỉ mất 0.5m lộ giới thôi.

Vậy phần lộ giới đã bỏ này, có được công nhận lại không, có được cập nhật lại sổ không? Khi xin GPXD có được xây dựng công trình kiên cố trên diện tích đã bỏ này không?

EM cảm ơn và chúc các bác, các mợ nhiều sức khỏe.

4MT confirmed
Hạng B2
7/2/18
107
658
93
Em hỏi nhanh các bác có kinh nghiệm rồi chỉ em 1 cái rồi ko phiền nữa out luôn ạ. Em mua nhà bên Đặng văn bi thủ đức, hẻm 1 sẹc, cách đặng văn bị 5 căn, hẻm to 5.5m2. Trên sổ cũ khi lộ giới mất 13.5m2 (được công nhận) và lộ giới hẻm dự kiến 10m . Chủ nhà show cho em văn bản thông tin quy hoạch chi tiết lộ giới hẻm thì lộ giới mới chỉ 6m. Mà hiện trạng hẻm đã 5.5-5.8 mét rồi tức là chỉ mất 0.5m lộ giới thôi.

Vậy phần lộ giới đã bỏ này, có được công nhận lại không, có được cập nhật lại sổ không? Khi xin GPXD có được xây dựng công trình kiên cố trên diện tích đã bỏ này không?

EM cảm ơn và chúc các bác, các mợ nhiều sức khỏe.
Mình nhớ không nhầm thì trước đây hẻm thông và hẻm cụt lộ giới như nhau, sau này hẻm cụt lộ giới rút lại là 6m
Nên nếu hẻm của bác là hẻm cụt thì em nghĩ chắc được