Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng F
22/5/05
17.658
6.052
113
59
Thành phố Run Quất
Em còn nhớ như in , từ đầu năm 2008 bất động sản HCM đã xìu dần,nhẹ nhàng và mãi cho đến nay . Nếu 2008 ko có vụ QH thông qua mở rộng thủ đô(29/5/2008) làm cho đất HN nỗi loạn cuồng điên( trong lúc thị trường trong SG nguội lạnh )để rồi... nổ bùm thê thảm như ngày hôm nay ,tính riêng thi trường BĐS phía Nam có thể xem nó hạ cánh tương đối an toàn hơn và có lẽsẽ ko bị kiệt quê đến vậy nếu ko bị ảnh hưởng dây chuyền của thị trường phía bắc ?
Sự việc đã đi qua , giờ nhìn lại = con mắt chuyên gia OSFI xem thế nào và có rút kinh nghiệm đc gì ko?
http://vietnamnet.vn/vn/k...dai-lo-thang-long.html
Định hướng quy hoạch Hà Nội cùng với việc đại lộ Thăng Long được thông xe khiến cho giá đất khu vực phía Tây tăng chóng mặt. Nhưng đến thời điểm này, đa số các dự án đều đóng cửa, chủ đầu tư bỏ mặc còn người mua tìm cách bán cắt lỗ mà không có khách.

Hạng B2
19/6/12
172
60
28
41
Nếu chi tiêu công vẫn là nguồn lực chính để chính thể này không hỗn loạn thì những người quá nhiều tiền như bác chú chuẩn bị chờ một làn sóng mới ở Phương Nam vào năm sau.

Chi Hội Phó OSFI
10/11/06
1.046
3
0
Em thì cám ơn Đảng và Chính phủ, nhờ có việc mở rộng HN, xây dựng trung tâm hành chánh trên Ba vì mà em thoát được 1ha giá cao không tưởng ạ.

Chi Hội Phó OSFI
10/11/06
1.046
3
0
vankhanhktpn nói:
:D
Kẻ chết ,ng bị thương và khối anh... hứng hở.
Quý nhân đãi kẻ khù khờ bác ạ, em thấy nhiều người nhanh nhậy đang kẹp ... trym, bds hn đang thê thảm lém.

Hạng F
22/5/05
17.658
6.052
113
59
Thành phố Run Quất
Trên này em thấy có 1 số bác bị kẹp (ko biết đã xả đc chưa) , năm ngoái lên FI hô hào tiến về HN mua nhà ,nào là đất TĐ là number quanh , ko thể có giá rẻ bèo 30 -40 chai/m2 . Thương trường hiểm ác thật

Bò Hóng
13/12/06
8.376
73.108
113
vankhanhktpn nói:
Trên này em thấy có 1 số bác bị kẹp (ko biết đã xả đc chưa) , năm ngoái lên FI hô hào tiến về HN mua nhà ,nào là đất TĐ là number quanh , ko thể có giá rẻ bèo 30 -40 chai/m2 . Thương trường hiểm ác thật
hehe! em nhớ hồi đó em là thằng nhiệt liệt phản đối, đã đặt câu hỏi to tổ chảng và dự đoán tình hình rồi đó nha :D

Ai muốn biết sắp tới thị trường thế nào xin mời tham gia buổi chém gió BDS cửa nào trong thời gian tới ở phía nam tại cuộc hội thảo 4/8 của FI nhé:D

Chi Hội Phó OSFI
10/11/06
1.046
3
0
bravia nói:
vankhanhktpn nói:
hehe! em nhớ hồi đó em là thằng nhiệt liệt phản đối, đã đặt câu hỏi to tổ chảng và dự đoán tình hình rồi đó nha :D

Ai muốn biết sắp tới thị trường thế nào xin mời tham gia buổi chém gió BDS cửa nào trong thời gian tới ở phía nam tại cuộc hội thảo 4/8 của FI nhé:D
Bác lại tranh thủ quảng cáo, nhưng hấp dẫn đây, em ra chợ đen tìm vé

Hạng D
24/10/10
3.410
13.631
113
Không đăng ký miệng được anh chị ơi, chuyển tiền giữ chỗ mới được tính vé ạ, hihi !!!

Status
Không mở trả lời sau này.