Bên em có lắp xenon hàng chính hãng siêu sáng nha các bác. Có nhiều khách hay đi tỉnh và rất hài lòng với bóng đèn xenon ạ. Sau khi lắp nếu có bất kỳ vấn đề không hài lòng bên em sẽ chỉnh lại free ạ. ^^

và còn 1 cái nữa là khi trời chưa tối hẳn thì bóng xenon không phát thuy tác dụng, phải tới khi trời thực sự tối mới thấy công dụng của nó. Hiện tại em bị ức chế cái này
Em không biết bác đi loại xenon nào ạ? Bên em khách lắp xong tới chỉnh chiếu cao hay thấp hơn em toàn chỉnh vào ban ngày bác ạ :(

• Like
Reactions: LA PHONG
Hạng D
31/5/14
3.460
4.288
113
Em không biết bác đi loại xenon nào ạ? Bên em khách lắp xong tới chỉnh chiếu cao hay thấp hơn em toàn chỉnh vào ban ngày bác ạ :(

em đi so 2014 có gắn sẵn, trước chạy đường đèo tầm 5-6h trời chạng vạng khó chịu kinh khủng.

• Like
Reactions: nta139
Hạng B2
13/10/13
248
142
43
và còn 1 cái nữa là khi trời chưa tối hẳn thì bóng xenon không phát thuy tác dụng, phải tới khi trời thực sự tối mới thấy công dụng của nó. Hiện tại em bị ức chế cái này
Chuẩn rồi bác ạ, ngoại trừ đèn ánh vàng zin or xenon vàng ra thì các loại đèn ánh sáng trắng ( độ sáng 4500k - 6000k) đi vào chạng vạng coi như thua.
Kinh nghiệm của e thì, tầm h đó hạn chế tối đa lái xe or nếu phải lái thì nên lái chậm để tiện quan sát và xử lý trong mọi tình huống

Hạng D
10/6/10
1.412
1.235
113
theo bác này thì chưa thấy ưu điểm chổ nào!!!

bền hơn 10 lần mà đắt hơn 30-40 lần thì đâu có bền hơn nhỉ !?!?

Cho ánh sáng tốt hơn, lái xe an toàn hơn, và.... đẹp hơn.

Hạng F
10/1/15
10.235
14.325
113
Xenon: đá pha lâu lên,mở cỡ 7s- 10s mới lên hẳn;trang bị tốn kém. Đã chơi xenon phải ghép bi cho ngầu,đã lộng vào bi phải chơi thêm vòng angle eyes cho sang chảnh:p. Nếu 4 bóng xenon (trường hợp cos và pha tách hẳn ra) chỉ tính tiền 4 cục ballast đã gần 2 triệu bạc!

• Like
Reactions: Oser0406