Tập Lái
3/12/11
42
0
0
bác mua xe nào cũng sẽ nằm 1 đống nếu như bác không kiểm tra và chăm sóc em nó thường xuyên...còn bác mua mong dau mà bác chụi chăm sóc em nó kĩ lưỡng thì em nó sẽ phục vụ bác lại hơn với cái sức bác chăm sóc....
còn theo em mấy cái xe con cóc (spark , moning ..này nọ ) em xem nó chỉ như là 2 cái xe 2 bánh gép lại mà thôi....em nhớ có lần em chạy con nouvo gẻ cứ lượn lờ trước đầu con moning ...chạy tầm 90km/h mà con moning ko làm sao mà vượt dc em :D
còn nếu em đi con mon của em thì đố thằng nào lượn lờ trước mặt của em nhé

Hạng F
19/8/09
10.172
565
83
50
Ô Cấp
kianh88 nói:
bác mua xe nào cũng sẽ nằm 1 đống nếu như bác không kiểm tra và chăm sóc em nó thường xuyên...còn bác mua mong dau mà bác chụi chăm sóc em nó kĩ lưỡng thì em nó sẽ phục vụ bác lại hơn với cái sức bác chăm sóc....
còn theo em mấy cái xe con cóc (spark , moning ..này nọ ) em xem nó chỉ như là 2 cái xe 2 bánh gép lại mà thôi....em nhớ có lần em chạy con nouvo gẻ cứ lượn lờ trước đầu con moning ...chạy tầm 90km/h mà con moning ko làm sao mà vượt dc em :D
còn nếu em đi con mon của em thì đố thằng nào lượn lờ trước mặt của em nhé
Có xe tải với xe Hoa Mai ạ....:D:D:D Con cóc mà mới tinh vẫn hơn mấy cụ già (đã từng là đô vật) chứ ạ? he he....:D:D:D

Hạng B2
25/10/12
343
63
28
dòng này theo như bác xe chuong ga nói thì chắc cở 250 chai mua được nhỉ

Tập Lái
15/5/12
38
0
6
38
Theo em đời này sâu quá rồi Bác ạ. Sợ ôm nó rồi lại khổ vào thân

Hạng D
30/5/12
2.632
5.811
113
Em ơi Sài Gòn phố
Xe_chuong_ga nói:
Hix....vậy bác giống em rồi (ở chỗ ít tiền:D)....Nếu vậy càng nên tránh xa em này...Mua xe là 1 chuyện, còn nuôi xe là chuyện khác, rất dai dẳng và tốn kém....Mình ít tiền nên phải chọn xe tiêu thụ ít xăng, ít hư hỏng vặt, phụ tùng thay thế rẻ và sẵn (Mon 2003 thuộc loại xe...ị vào các tiêu chí này!)....Có nghĩa là phải chọn 1 cái xe phù hợp với điều kiện kinh tế của mình, có vậy mới sử dụng lâu dài được...Nếu bác chê con cóc thì cũng chịu, theo em bác nên nhìn qua mấy em nhỏ nhỏ như Morning, Spark, Yaris vv... ổn hơn nhiều!!!:D
Em vote cho bác, em đang muốn góp ý cho bác chủ thớt thì có nhiêu bác góp ý hết rồi.

Tập Lái
22/12/12
6
0
0
Em cũng mới múp 1 em Mon 2003 đây, thấy chạy chẳng có vấn đề gì hết ngoài cái quạt két nước kêu hơi to (vì loại này nó thế).
Em nghĩ của bền tại người thôi. Bác cứ coi xe kỹ vào (nên nhờ thợ coi) sau khi mua thì đi bảo dưỡng lại toàn bộ, rồi cứ thế mà theo định kỳ chăm sóc cho em nó chu đáo là OK. Mon thì nhiên liệu, chi phí phụ tùng nhiều hơn em Mor, Getz, Ma là tất nhiên vì mọi thứ không thể so sánh với mấy thằng này ngoài giá.

Còn nếu bác muốn theo ý kiến bác nào nói mua cái xe uống ít xăng (xăng thôi nhé, những caí khác chưa chắc ít hơn) thì em cũng đang bán con Hyundai Click w AT 1.4 biển Đồng Nai giá LH (em ở Biên Hòa chứ không phải lái đâu nhé, vì mới múp em Mon nên giờ bán em này).

Chúc bác sớm có vợ 2 ưng ý.

Hạng B2
7/6/12
170
1
0
www.hostforbusiness.com
Mr CoCa nói:
Em cũng mới múp 1 em Mon 2003 đây, thấy chạy chẳng có vấn đề gì hết ngoài cái quạt két nước kêu hơi to (vì loại này nó thế).
Em nghĩ của bền tại người thôi. Bác cứ coi xe kỹ vào (nên nhờ thợ coi) sau khi mua thì đi bảo dưỡng lại toàn bộ, rồi cứ thế mà theo định kỳ chăm sóc cho em nó chu đáo là OK. Mon thì nhiên liệu, chi phí phụ tùng nhiều hơn em Mor, Getz, Ma là tất nhiên vì mọi thứ không thể so sánh với mấy thằng này ngoài giá.

Còn nếu bác muốn theo ý kiến bác nào nói mua cái xe uống ít xăng (xăng thôi nhé, những caí khác chưa chắc ít hơn) thì em cũng đang bán con Hyundai Click w AT 1.4 biển Đồng Nai giá LH (em ở Biên Hòa chứ không phải lái đâu nhé, vì mới múp em Mon nên giờ bán em này).

Click AT 1.4 đời nào vậy bác? Rổ rá ra sao bác sms cho em nhoen 0908 sáu tám 68 ba lăm :D

Hạng C
13/12/11
811
69
28
Mr CoCa nói:

Bác chưa xử lý cái quạt hả? với mấy thứ như vệ sinh quạt, súc két nước,..nói chung vệ sinh làm sạch (không đụng chạm tới máy móc động cơ, điện) bác cứ ra gara nào uy tín chút là ok hết. trong hãng thường chỉ muốn thay đồ thôi, chẳng mấy khi sửa chữa gì đâu. chúc bác mau chữa bênh cho em nó nhé !
ah, hình như bác ít..đàn ông (itman:D) cũng ở BH luôn đó bác CoCa.

Last edited by a moderator:
Hạng F
19/8/09
10.172
565
83
50
Ô Cấp
Thật ra nếu không thay thế cái hỏng bằng cái mới thì đâu gọi là sửa chữa? Gọi là chắp vá đi tạm thôi ạ.....VD bác Xế điếc bị hư cái tổng phanh (xi lanh chính gì đó - mất áp lực) thợ nó thay 1 cái seal đểu đểu vào, đi mấy bữa nó hỏng tiếp, mà cái này thì không đùa được, cuối cùng cũng "thay nguyên cụm" thôi à....:(