Hạng F
18/2/13
5.654
13.860
113
Saigon & Dalat
Ở nước ngòai khu vực Đông Nam Á em đặt phòng qua agoda. Còn trong nước thì mỗi lúc cần booking cứ lên mạng so sánh giá giữa Chudu24, Mytour, Traveloka, thêm cả Hotdeal, Cùngmua, Adayroi (Vingroup) xem chổ nào giá tốt nhất thì chọn, do thực tế mỗi nơi mỗi lúc có giá cao thấp khác nhau

Hạng C
23/4/11
596
5.035
93
Chia sẽ kinh nghiệm book phòng khách sạn với các bác như sau:
Đầu tiên là chọn khách sạn nào? tùy sở thích, tiêu chí từng người nhưng công cụ em recommend là trip advisor. TA có ranking nên các bác có thể shorted list ra những ks/ resort có rank cao để lựa chọn.
Bước tiếp theo là khảo sát giá, hiện tại agoda, booking, hotels... đều có app trên mobile, các bác có thể khảo sát giá ks mình nhanh chóng để biết chổ nào offer tốt nhất. Trong 2 lần đặt phòng gần nhất của em trong vòng 1 tháng qua là ở Phan Thiết và Phú Quốc thì em recommend các bác thêm 1 bước dọ giá là contact trực tiếp khách sạn. Như trong 2 trường hợp này thì 2 resort em contact trực tiếp đều offer giá vô đối, thấp hơn tầm 10% so với kính thưa các loại agent.

Hạng B1
30/6/15
56
31
18
37
Đi nước ngoài thì e mới dùng agoda, Việt Nam thì thấy gọi trực tiếp có giá rẻ hơn.

Hạng F
18/2/13
5.654
13.860
113
Saigon & Dalat
Deal trực tiếp với KS, Resort đôi lúc cũng có giá rẻ bất ngờ. Hoặc khi nơi đó có ct promotion, vd ở Victoria Beach Resort &Spa Phan thiết có lúc giá chưa tới 2tr/Bungalow Garden view.

Hạng F
18/2/13
5.654
13.860
113
Saigon & Dalat
Deal trực tiếp với KS, Resort đôi lúc cũng có giá rẻ bất ngờ, nhất là mủa thấp điểm. Hoặc khi nơi đó có ct promotion, vd ở Victoria Beach Resort &Spa Phan thiết có lúc giá chưa tới 2tr/Bungalow Garden view.

Hạng D
2/9/12
1.060
22.319
113
Sài Gòn
E toàn chơi chudu mấy năm nay, từ Sammy ĐL 8 xị / đem đến Sanctuary HT 12 chai rưỡi một ngày... Sau này cứ gọi thẳng cho e nhân viên quen, hỗ trợ tốt, thuần Việt (vì đâu phải ai cũng biết cà thẻ, Ck này nọ mà cứ tiền mặt chơi,,,)

Hạng C
19/5/12
712
252
63
HCM
Các bác cô chú anh chị cho con/mình hỏi là những web đặt ks trên mạng này có an toànaf đảm bảo không ạ? Ra đến ks thì phòng nó cung cấp cho mình có chất lượng bằng đặt phòng tại ks k ạ? Tại vì nó rẻ hơn đặt phòng tại ks. Em chân thành cảm ơn
an toàn bác nhé, bên nhà vợ em kinh doanh Resort nên nắm rõ. Cứ có booking từ các web này là họ sẽ gửi về cho resort, resort phải có nhiệm vụ giữ phòng cho khách. Mọi thứ cũng y chang như book trực tiếp.
có 1 tip nhỏ là bác có thể check giá trên các web đó rồi hỏi thẳng bên resort để được giá bằng hoặc thấp hơn bên Resort họ sẽ thích hơn, vì họ ko phải trả 10-15% cho các web này. Mà bác book bên họ cũng sẽ được chăm sóc từ đầu tới...chân he he
sẵn em cũng nhá hàng Resort bên nhà vợ em cái nha:
https://www.otosaigon.com/threads/r...oween-2016-cac-bac-dan-f1-toi-ung-ho.8760171/

Hạng D
14/8/14
1.435
895
113
Mình thường book qua Agoda, thấy ổn, còn giá cả thì tùy thời điểm, tùy KS, nhưng nhìn chung rẻ hơn book trực tiếp.

Hạng B2
4/9/15
172
65
28
47
Mình thường book qua Agoda, thấy ổn, còn giá cả thì tùy thời điểm, tùy KS, nhưng nhìn chung rẻ hơn book trực tiếp.
Còn 1 kênh book phòng nữa đó là bạn book qua các bạn làm du lịch nhé, đảm bảo giá còn tốt hơn đó bạn