Hạng D
25/8/16
2.760
5.770
113
Mặc dù em cũng không đồng tình BOT nhưng bác tài này hơi quá, làm khó kiểu này dễ bị lên CA lắm nha :)

Thế nào là quá đáng bác giải thích hộ em cái.
Bác là chủ xe mỗi ngày chạy qua đây khoản 4 lượt/ ngày thì bác tính thử bao nhiêu 1 tháng, 1 năm.
Bác chỉ đăng mà ko hiểu bản chất của vấn đề, tại sao làm đường tránh mà đặt trạm trên QL1a.
Nếu ko có những người trong cái clip đó thì đời này con cháu sẽ còn bị tụi nó ăn cướp.
Trước khi viết phải tìm hiểu kỹ chứ đừng làm anh hùng bàn phím.
Hỏi thật là bác có xe 4b chưa? Mỗi năm có đóng phí bảo trì đường bộ không?
Là công dân thì được làm những gì pl không cấm nhé, chúng nó ko có tiền 100d để thối là việc chúng nó ko chuẩn bị, bây giờ cứ lấy thẻ ra mà trả, không có máy quẹt thẻ thì cho qua. Vậy thôi

Hạng D
9/7/14
1.227
1.045
113
53
Giờ trạm đã có 100 đồng rồi. Phương pháp đấu tranh tiếp theo là sao các bác?

Hạng B1
21/5/16
75
130
33
52
Trong lúc chờ các biện pháp đối phó khác, theo mình bây giờ nên có 1 đối pháp rất hợp pháp và không ồn ào, đó là các bác tài cùng nhau đồng lòng : treo trên xe những băng rôn phản đối , ghi những câu chữ lịch sự nhưng rõ ràng , đại loại như : " Phản đối đặt trạm sai vị trí " , " Chúng tôi không cần miễn giảm , chỉ cần đặt trạm tại vị trí đúng của nó mà thôi"...
Và hy vọng báo chí vào cuộc , cùng nhau nêu rõ sự phản đối này ra, để tránh những trường hợp Bot khác về sau, rồi chúng ta lại lãnh hậu quả.

Hạng D
9/7/14
1.227
1.045
113
53
Theo thực tế thông tin từ các báo em đề nghị bổ sung thêm 2 cách: 1 là năn nỉ xin cho qua vì không đủ tiền, 2 là dứt khoát không chịu đóng tiền vì đã đóng phí bảo trì đường bộ rồi. Cứ vậy mà làm các bác tài xế thân yêu.

• Like
Reactions: nta139 and RubyTran