Hạng F
10/11/07
5.231
404
83
RE: Breaking News : Cập nhật tin tức chiến sự tại Sài gòn.

sau đây mời các thành viên khác lần lượt viết ra những ghi nhận và cảm nhận của mình về các chi tiết khác của "trận chiến" thế thì tường thuật mới phong phú và ai cũng có thể ghi lại một chút kỷ niệm về "cái thuở ban đầu lưu luyến ấy"... các bác cố lên để giữ lại nhiều chi tiết tư liệu nhé .

HAC
Hạng C
31/3/07
707
16
0
53

Đọc xong loạt bài của các bác em cũng thấy mình là 1 chiến sỹ, khổ cái do phải bảo toàn lực lượng nên tại chiến dịch Tân Cảng em tạm rút êm chờ đợt tấn công mới.
Cứ cái đà này chắc ngoài Sì gòn ra xóm nhà lá mở rộng Miền Tây rồi miền đông .... thôi em đợi đến ngày thống nhất lãnh thổ (64 tỉnh thành toàn xóm nhà lá).

Last edited by a moderator:
Hạng F
13/1/06
12.137
2.086
113
59
Bình Thạnh -Tp HCM

Hoan hô bác X108 đã "phục hồi chức năng" và tiếp tục nhả mực sau trân dội bom ABS trong chiến dịch TG-TC!Đọc xong cảm thấy thật là thú vị,các bác rất lạc quan và như thế là quá đủ cho mình thoải mái khi tham gia OS 4R .Cảm ơn bác X108 -các bác khác cùng ngẫu hứng vô biên...!Như bác X108 phát biểu:chiến sự đã lắng êm,chỉ còn lại đây những dư âm tuyệt vời.Các bác hãy về với Xóm làng bình yên "không tiếng súng" và chuẩn bị cho một trận chiến mới đi thôi.:)

HAC
Hạng C
31/3/07
707
16
0
53

Trích đoạn: tuonglahay

Bác HAC lên rồi, hôm đó về cái thắng hành bác cỡ nào:D
Cảm ơn bác, em về tới nhà an toàn vào lúc 3h15. Nói chung chạy hơi khó chút thôi chứ hổng seo hi hi
Vì do vận nội công để .... thắng nên mãi cho đến hôm nay chân em vẫn còn nhưng nhức bác ạ.
Sáng hôm sau em cho vợ 2 nhập viện và chỉ sau có 1h thì OK, tổng thiệt hại 550k. (Thay chụp bô nghĩa địa).

Hạng D
2/5/07
1.690
25
0

Có 1 chi tiết trong trận chiến Tân Cảng mà các phóng viên chưa phát hiện. Hình ảnh này được ghi lại bởi 1 tay điệp viên quân địch cài vào hàng ngũ chúng ta (và đã được bán cho CNN và BBC, được đưa tin tối qua, em down xuống:D). Trong khi các chiến xa của quân ta đang dàn trận thì có 1 điệp viên phe địch đã cướp chiến xa được cho là chiến nhất XNL, chiến xa này đã cùng với Mer (của tướng Hailuadichat) và Cam (của tướng Lơ xe) vượt ngàn cây số để tham gia chiến dịch gỉai phóng Đà nẵng mùa hè 30/4/2007 và có khi tốc độ lên tới 140km/h. Chính vì những chiến công vang dội đó mà quân địch đã nhiều lần có ý định cướp, và lần này cũng vậy, nhưng rất may là nhờ tính cảnh giác cao, nên dù có hớt ha hớt hải, nhưng chiến sĩ xe_vohai cũng đã phát hiện và ngăn chặn kịp thời. Hình ảnh đây mấy bác:

Last edited by a moderator:

Đây không còn là XNL nữa rồi mà phải trở thành XNB ( Xóm nhà Báo ). Ai cũng viết quá giỏi , không biết ngày mai em thi môn Văn có viết được hây như các bác không nữa .

Hạng B2
3/5/08
367
4
18
35
Việt Nam

Trích đoạn: quachbao

Đây không còn là XNL nữa rồi mà phải trở thành XNB ( Xóm nhà Báo ). Ai cũng viết quá giỏi , không biết ngày mai em thi môn Văn có viết được hây như các bác không nữa .
thế thì đọc và nghiền ngẫm lời văn cho kỹ nhé bác, mai đảm bảo thi, văn bác sẽ rất có " hồn" đấy:D:Dchúc bác thi tốt nhá

Hạng F
10/11/07
5.231
404
83
Hôm nay, 5/11/2008, sau khi đi off mừng đầy 4 tháng XNL, tình cờ tìm thấy cái này đọc lại, lòng vẫn vui như ngày nào vậy. Sao mà bác X108 hào hoa thế nhỉ! Sao mà XNL mình thân thiện và chân tình mộc mạc thế nhỉ! Mới 4 tháng mà ngỡ đã lâu lắm rồi đấy!
Thread này đáng được cất vào phòng truyền thống của XNL các bác nhỉ!

Hạng F
26/2/07
5.094
436
83
Xứ dừa Miền Tây
Cám ơn mợ tài. Em tưởng cái thớt này đã "đi về nơi xa" rồi chứ. Nhớ lại ngày nao háo hức tân gia thế mà cũng gần thôi nôi rồi :D.