Hạng D
19/2/10
1.995
5.090
113
Về lý thì đậu đâu không phạm luật là được đậu,về tình thì mình hỏi trước khi đậu thì hay hơn,gặp người ích kỷ thì lượn chổ khác cho lành,như bác chủ em nghĩ được vạ thì má đã sưng.

• Like
Reactions: nguyentrungduc
Hạng B2
12/2/11
461
465
63
44
Bài của bác chủ làm thành phim được đấy. Em đọc mà phì cười :D Ở sì phố thì đỡ hơn, chắc do ít chỗ đậu. Nhưng nhà nào ko muốn bị đậu trước cửa họ đem trấn nguyên cái thùng rác ngay chỗ đó :$

Hạng F
4/4/15
8.482
10.058
113
sài gòn
tui bị 1 lần ở tiệm sữa gần nhà, đi 2b ra mua sữa, tuy nhiên tiệm đông quá nên đứng lệch qua nhà kia tí tẹo, nhà đó ngang 8m mà có làm gì đâu (đứng ngoài đường nhé, nhà kế bên đóng cửa không kinh doanh thương mại chi hết), thế là có bà cỡ 70t chạy ra chửi sối sả luôn, định làm lại nhưng thôi. :)

Hạng B2
26/9/15
138
259
63
32
Đang coi thằng Nga đá đã tức, đọc bài bác chủ tức thêm tăng nữa
:3dgian:
Tui thấy bạn ko sai, tuy nhiên chắc thái độ của cả 2 bên lúc tranh luận là hơi cao giọng/khiêu khích với nhau nên dẫn đến "over your head". Rút kn thôi bác! Mình đúng, mềm mỏng mới đạt đc win-ưin. Bác phải hiểu tâm lý mấy nhà này:
- Bị xe đậu trước nhà cả ngày, tiền thì nhà nước thu,
- Tâm lý ghen ăn tức ở,
- Trời đánh còn tránh miếng ăn
Bac động vào người ta với tâm thế đó thì họ cũng lên tới nóc lun :(
thế bác đi thằng Nga mấy củ :))
tui bị 1 lần ở tiệm sữa gần nhà, đi 2b ra mua sữa, tuy nhiên tiệm đông quá nên đứng lệch qua nhà kia tí tẹo, nhà đó ngang 8m mà có làm gì đâu (đứng ngoài đường nhé, nhà kế bên đóng cửa không kinh doanh thương mại chi hết), thế là có bà cỡ 70t chạy ra chửi sối sả luôn, định làm lại nhưng thôi. :)
Bác thật là cao thượng :(

• Like
Reactions: long265
Hạng B2
26/9/15
138
259
63
32
Cám ơn các bác đã góp ý chia sẻ, em tủi quá, nhục quá, ấm ức quá. Lâu lâu cái sự việc nó cứ thoáng qua trong đầu em ko thể quên được hu hu

Hạng B2
12/12/14
325
4.558
93
44
Bác đậu xe ăn tối bị hành hung còn có lý, như em quay đầu xe mà còn bị chủ nhà ra gào lên nữa kìa.
Nói chung, Chỗ nào kinh doanh phải bắt buộc có chỗ đậu xe, không có khỏi kinh doanh. Chứ tuỳ tiện mượn nhà người khác, người ta bực lâu ngày có dịp xả, xui trúng mình.

Hạng B2
26/9/15
138
259
63
32
Bác đậu xe ăn tối bị hành hung còn có lý, như em quay đầu xe mà còn bị chủ nhà ra gào lên nữa kìa.
Nói chung, Chỗ nào kinh doanh phải bắt buộc có chỗ đậu xe, không có khỏi kinh doanh. Chứ tuỳ tiện mượn nhà người khác, người ta bực lâu ngày có dịp xả, xui trúng mình.
vãi bác ở đâu mà quay đầu người ta cũng ra chửi đổng thế :(
mà trường hợp em là cả mấy chục mét đường đường ấy có biển P chô đỗ xe, dưới lòng đường còn kẻ ô đánh dấu đỗ, em đậu xe cách quán ăn 4 cái nhà, đường thì rộng, vỉa hè thì trống, vậy mà ko nhân nhượng được cho nhau 1 tí :( chả nhẽ giờ anh em đi ô tô cứ phải nhịn thế hết cái kiếp này ạ :(

Hạng F
4/4/15
8.482
10.058
113
sài gòn
vãi bác ở đâu mà quay đầu người ta cũng ra chửi đổng thế :(
mà trường hợp em là cả mấy chục mét đường đường ấy có biển P chô đỗ xe, dưới lòng đường còn kẻ ô đánh dấu đỗ, em đậu xe cách quán ăn 4 cái nhà, đường thì rộng, vỉa hè thì trống, vậy mà ko nhân nhượng được cho nhau 1 tí :( chả nhẽ giờ anh em đi ô tô cứ phải nhịn thế hết cái kiếp này ạ :(
con v2 mình cưng như cưng trứng, hứng như hứng hoa vậy mà dừng lại bị tụi nó đuổi như tà ma còn cầm búa định ...., thích cái xã hội thiên đường quá đê

• Like
Reactions: nguyentrungduc