Hạng D
26/8/05
3.937
22.861
133
Thế nhà nước hay bạn thời điểm này có dám bỏ tiền ra để vận hành, bảo dưỡng những công trình công cộng trong khu đó ko. Hay để vất vưởng vài năm nó nát bét ra.
Nhà nước không bỏ tiền thì sao bạn? Bạn bỏ tiền thì được chiếm đất công làm đất riêng à?
Thủ Thiêm khối gì khu đất đang bỏ hoang bầy hầy xác xơ, hạ tầng như hạch, nát bét, sang đấy bỏ tiền làm hạ tầng rồi rào lại chiếm làm của riêng đi bạn.

Nếu làm sai, nên biết mình sai, và im lặng lơ lơ, đừng tranh luận, 3 bữa không ai nhớ để nói thì mình cứ thế mà sai. Càng tranh luận càng dở, vì cái gốc đã sai, thì cãi kiểu gì cũng sai.

• Like
Reactions: natchan1
Hạng B1
22/10/21
73
66
18
Kdc Nam Long Q.9
Nhà nước không bỏ tiền thì sao bạn? Bạn bỏ tiền thì được chiếm đất công làm đất riêng à?
Thủ Thiêm khối gì khu đất đang bỏ hoang bầy hầy xác xơ, hạ tầng như hạch, nát bét, sang đấy bỏ tiền làm hạ tầng rồi rào lại chiếm làm của riêng đi bạn.

Nếu làm sai, nên biết mình sai, và im lặng lơ lơ, đừng tranh luận, 3 bữa không ai nhớ để nói thì mình cứ thế mà sai. Càng tranh luận càng dở, vì cái gốc đã sai, thì cãi kiểu gì cũng sai.
Nếu đã sai hay đúng pháp luật rõ ràng rồi thì cần gì tranh luận. Mà tranh luận xem mặt lợi được gì hại cái gì để mà chấp nhận hay phản đối.

Hạng B1
22/10/21
73
66
18
Kdc Nam Long Q.9

À. Của riêng thì đúng là sai. Nhưng hàng tháng họ đóng 1 đống tiền để duy trì cải tạo đó. Chứ họ cũng k ăn k ngồi hưởng đâu. Chủ đầu tư cũng chả được miếng nào ngon trong mấy đất công đó cả. Bỏ 1 đống tiền làm. Dân bỏ 1 đống tiền qua tiền mua nhà. Giờ để vật vạ cho nó nát bét thấy có lãng phí ko.

Hạng D
26/8/05
3.937
22.861
133
À. Của riêng thì đúng là sai. Nhưng hàng tháng họ đóng 1 đống tiền để duy trì cải tạo đó. Chứ họ cũng k ăn k ngồi hưởng đâu. Chủ đầu tư cũng chả được miếng nào ngon trong mấy đất công đó cả. Bỏ 1 đống tiền làm. Dân bỏ 1 đống tiền qua tiền mua nhà. Giờ để vật vạ cho nó nát bét thấy có lãng phí ko.
Không ai kiện cáo thì cứ an hưởng khoảnh đất lấn chiếm có được. Nhỡ ngày nào đó, bị kiện cáo, bị xử thua thì đừng bất ngờ. Vậy là đủ.
Không quan trọng làm đúng hay sai, quan trọng là biết mình đang làm đúng hay sai, để có thái độ ứng xử phù hợp.

Hạng B1
22/10/21
73
66
18
Kdc Nam Long Q.9
Không ai kiện cáo thì cứ an hưởng khoảnh đất lấn chiếm có được. Nhỡ ngày nào đó, bị kiện cáo, bị xử thua thì đừng bất ngờ. Vậy là đủ.
Không quan trọng làm đúng hay sai, quan trọng là biết mình đang làm đúng hay sai, để có thái độ ứng xử phù hợp.
Chả ai rãnh đi kiện. Giao thông đâu ảnh hưởng nhiều. Chỉ cụm dân cư đó đi thôi. Được cái cảnh quan hạ tầng đẹp. Chất lượng sống đi lên. Tp đẹp hẳn ra.

Hạng D
26/8/05
3.937
22.861
133
Chả ai rãnh đi kiện. Giao thông đâu ảnh hưởng nhiều. Chỉ cụm dân cư đó đi thôi. Được cái cảnh quan hạ tầng đẹp. Chất lượng sống đi lên. Tp đẹp hẳn ra.
Ông Minh Cát Tiên Sa cũng tự tin như anh, rồi được lên báo, phải dỡ bỏ cái post gác và mở cho dân đi vô con hẻm (hẻm cụt chỉ có 3 biệt thự, cả 3 thỏa thuận) mà ảnh chiếm làm của riêng đó.

Sống trên đời, bớt tự tin những chuyện mình không đủ tư cách quyết định đi anh.

• Like
Reactions: natchan1
Tập Lái
27/11/21
9
12
3
31
Chào các bác,
Em dự tính mua căn hộ và dọn ra vào cuối năm nay. Budget dự kiến là tầm 7.5 tỷ cho căn 3PN diện tích tầm 130-140m2 tại khu vực Q2. Với tầm giá này thì có sự lựa chọn nào hợp lý ko vậy các bác.
Cảm ơn đã tư vấn.
Palm Height, Vista verde ok nhé bác ơi

Hạng B2
5/11/17
105
131
48
46
Căn hộ Hoàng Anh River View Thảo điền mình thấy cũng ổn. Tầm tiền này dư sức mua 1 căn 4 phòng ngủ 157m2 view sông. Thiết kế cũ nên không sang chảnh như các căn hộ sau này nhưng ở thì thấy thoải mái.

Attachments