Hỏi/Đáp Kỹ Thuật Bugi Denso Iridium Power

Hạng D
8/5/16
1.253
837
113
Vậy là Kia Rio dùng chung buji với Huyndai i20, theo tui biết thì đúng ra phải dùng ký hiệu là: IXUH22i (có chữ i đằng sau mới đúng kiểu loại).
Về kích thước 2 loại giống nhau, đường kính ren: 12, chiều dài ren: 26.5mm, khoảng khe hở đánh lửa: 0.9mm, Project Electrode: 1.5mm. Nhưng điểm đánh lửa khác khau, một cái là 3.0 và một cái 4.0mm và đường kính điện cực lõi đánh lửa khác nhau, một cái 5.2 và 6.2mm.
GDfEhQ

Giá bác mua vầy là ok, tui hỏi bên mục mua bán, mấy bác ngoài HN báo giá 450K/con.
Em thay 4 con IXUH22I bên gara Phong Nguyễn hết 1 củ thì phải. Xe em i20 luôn

Hạng D
19/10/09
4.732
14.270
113
Tel : 0949999684 .
Đúng vậy, Á thì thường dùng denso, còn âu mỹ dùng bosch, nhưng đôi khi cũng dùng tạm vì có bảng tương đương. Ngoài ra còn có beru, champion, NGK, Klaxcar ..... cũng được, nhưng phải dùng bảng đối chiếu
NGK trâu xăng cộ hơn mấy Bugi Âu Mỹ và Denso. Iridium thì Denso đẻ ra đầu tiên . Bugi Denso vẫn thịnh và bán nhiều nhất . Con bugi trên đầu sứ nó lồi ra tí . Lắp không đúng loại chạy không bốc

Hạng F
29/10/16
11.579
22.182
113
Pháp
NGK trâu xăng cộ hơn mấy Bugi Âu Mỹ và Denso. Iridium thì Denso đẻ ra đầu tiên . Bugi Denso vẫn thịnh và bán nhiều nhất . Con bugi trên đầu sứ nó lồi ra tí . Lắp không đúng loại chạy không bốc
Tuỳ theo, cũng như có nhiều chiếc rất đặc biệt, thí dụ như Ford là điển hình, xữ dụng của Ford hoàn toàn khác với những hiểu khác, có thể là ford đặt riêng hay có cái gì đó khác biệt với những bougie chung.
Cở đó đó bạn , của Denso

F1 confirmed
Hạng D
30/6/04
1.425
371
83
HCMC
Thay buji Iridium vô chạy xe thấy khác nhiều ko bác MicahNguyen (về độ bốc và tiết kiệm xăng)?
Tui nghe nhìu người đã thay thì họ nói chã khác gì là sao...

Hạng D
19/10/09
4.732
14.270
113
Tel : 0949999684 .
Tuỳ theo, cũng như có nhiều chiếc rất đặc biệt, thí dụ như Ford là điển hình, xữ dụng của Ford hoàn toàn khác với những hiểu khác, có thể là ford đặt riêng hay có cái gì đó khác biệt với những bougie chung.
Cở đó đó bạn , của Denso
Không hãng Bugi nào tệ đến mức không dùng được. Chẳng qua hơn nhau tí ưu nhược điểm thôi. Thương hiệu như Denso với Bosch nó lớn gần như hãng xe thì ngu gì sản xuất đồ âm binh tự nó hại nó . Khác nhau do người bóc thuốc và nhập hàng chất thôi . Cứ thấy chân cẳng giống nhau lắp lung tung vó vật phải rồi .

Hạng D
8/5/16
1.253
837
113
Thay buji Iridium vô chạy xe thấy khác nhiều ko bác MicahNguyen (về độ bốc và tiết kiệm xăng)?
Tui nghe nhìu người đã thay thì họ nói chã khác gì là sao...
Em thấy xe bốc hơn tí :) Xăng cộ thì em ko đo, cứ hết là em full bình nên ko để ý :)

Hạng F
29/10/16
11.579
22.182
113
Pháp
  • Đới sống nó dài 2,5 lần so với bougie thường
  • Nẹt lửa tốt
  • lái tốt, êm, và dzọt hơn
  • ít làm cần làm sạch, hay bảo dưỡng (chùi, đánh cho sạch)
  • Ít hao nhiên liệu
  • Quang trọng là bảo vệ những xe có ống pô calalyzer (rất đắt tiền khi thay)