Status
Không mở trả lời sau này.
Chi Hội Phó OSFI
10/11/06
1.046
3
0
Đúng là có dòng tiền ngoài bắc vào đó các bác, nhiều người chốt lãi bds ngoài HN đang chuyển sang bds sg.

Hạng C
6/1/11
920
9
18
Em rao bán căn hộ suốt mấy tháng trời không bán được. mấy quí vị ở xì gòn trả giá thấy ớn luôn, đã vậy còn đòi em bán phải khai thuế 100% giá bán mới chịu, tức muốn chửi thề luôn mà chỉ dám chửi sau lưng. Mà giá của em có thể nói là rẻ nhất rồi đó. Cuối cùng có một bác ngoài HN vào xem, bảo là mua cho thằng con trai sắp tốt nghiệp đại học. Trả giá cái rụp, em ok là mua luôn, đồng ý cho em khai thuế có vài trăm triệu.

Chả biết dân HN mua bán BDS nhanh lẹ hay là nguồn tiền dồi dào nữa. Nhưng mà từ nay em khoái bán cho các bác ở ngoải hơn các bác xì gòn rồi.

Hạng D
14/5/08
2.536
21.252
113
Dân HN nhiều tiền mặt thì không phải bàn rồi nhưng sự dồi dào đó có còn hay không sau chính sách cắt giảm chi tiêu công quyết liệt của chính phủ. Gần 2 tuần nay em coi tivi thấy hay có những phóng sự giới thiệu "tấm gương" tiết kiệm, hôm kia là mục giới thiêu điển hình phòng hành chính tỉnh uỷ Hoà Bình, dùng email và Lotus Note thay cho công văn giấy, dùng quạt v.v ... tiết kiệm mỗi tháng đâu 3-4tr gì đấy tiền mua giấy và phí chuyển phát nhanh. Bỏ qua yếu tố hài hước thì em cảm nhận được độ quyết liệt của lần kêu gọi tiết kiệm này.

Nếu cắt giảm đầu tư công mạnh mẽ thì dân ngoài Bắc tèo sớm nguồn tiền thôi.

Last edited by a moderator:
Full Sinopharm
25/12/09
2.706
33.342
113
koonjang nói:
Dân HN nhiều tiền mặt thì không phải bàn rồi nhưng sự dồi dào đó có còn hay không sau chính sách cắt giảm chi tiêu công quyết liệt của chính phủ. Gần 2 tuần nay em coi tivi thấy hay có những phóng sự giới thiệu "tấm gương" tiết kiệm, hôm kia là mục giới thiêu điển hình phòng hành chính tỉnh uỷ Hoà Bình, dùng email và Lotus Note thay cho công văn giấy, dùng quạt v.v ... tiết kiệm mỗi tháng đâu 3-4tr gì đâu. Bỏ qua yếu tố hài hước thì em cảm nhận được độ quyết liệt của lần kêu gọi tiết kiệm này.

Bác nên theo dõi NHNN bơm ra bao nhiêu trên OMO. "Đừng nghe những gì con gái nói"

Các bác còn căn hộ trong SG, nhất định không được để sổng các nhà đầu tư từ phía Bắc nhé.

Hạng C
6/1/11
920
9
18
loveautos nói:
Khai thuế 100% là hợp lý thôi, có gì đâu mà tức bác?
Ah, mình nói không rõ... Tức là ghi đúng giá trên hợp đồng mua bán đó bác. Nếu ghi đúng giá thì mình phải đóng thuế 2% gần 40triệu. Bác ấy thì cũng chả được xu nào nhưng muốn ép mình vì thế mình mới không bán. Căn hộ thì cũ rồi nên CC thuế tính theo giá cũ nên giá trị căn hộ có khoảng hơn hai trăm triệu thôi.

Hạng F
10/11/07
5.231
404
83
các khách hàng mua đất của em năm vừa qua toàn là ở các tỉnh phía bắc thôi...

Hạng D
5/4/09
1.559
2.026
143
Dòng tiền ...đen từ phía Bắc chảy vào Nam rất mạnh, đa số là xxx giao cho xxx phu nhân ỏr bà con ôm tiền vào đầu tư. Đặc biệt là sau Tết, khi bầu bán xong.

Hạng B2
30/1/08
496
23
28
53
Re:Bùng nổ nguồn cung căn hộ - Không biết căn hộ sắp tới có giảm nhiều không nhỉ

Thấy tiền chảy vô biết ngay là tiền đen! Các bác giỏi còn hơn Sherlock Holmes.

Chỉ có các bác mới biết làm ăn, thông minh quá nhỉ :D

Last edited by a moderator:
Hạng D
11/5/09
1.048
2.958
143
Tiền ở Hà Nội thì nhiều lắm, nó giống như nước chảy chỗ trũng vậy. Em thì thấy tiền ở cả nước đều chảy về Hà Nội nhé. Riêng em thì cũng phải vác tiền từ SG ra Hà nội cũng khá nhiều vì công việc. Rồi xxx các tỉnh phía bắc cũng thích mua nhà ở Hà Nội giống như xxx các tỉnh phía Nam thích mua 1 căn nhà ở SG vậy. Vì vậy, dù cắt giảm chi tiêu công thì tiền ở Hà nội nó vẫn cứ nhiều, dù có thể giảm xuống chút thôi.

koonjang nói:
Dân HN nhiều tiền mặt thì không phải bàn rồi nhưng sự dồi dào đó có còn hay không sau chính sách cắt giảm chi tiêu công quyết liệt của chính phủ. Gần 2 tuần nay em coi tivi thấy hay có những phóng sự giới thiệu "tấm gương" tiết kiệm, hôm kia là mục giới thiêu điển hình phòng hành chính tỉnh uỷ Hoà Bình, dùng email và Lotus Note thay cho công văn giấy, dùng quạt v.v ... tiết kiệm mỗi tháng đâu 3-4tr gì đấy tiền mua giấy và phí chuyển phát nhanh. Bỏ qua yếu tố hài hước thì em cảm nhận được độ quyết liệt của lần kêu gọi tiết kiệm này.

Status
Không mở trả lời sau này.