Hạng B2
20/12/15
247
269
63
44
Người ta đổi hết cm nó rồi mới nói là không có cơ sở. Tốn bao nhiêu thời gian & tiền của của dân.

Hạng B2
21/12/09
132
92
28
Mình có cái bằng lái A1 cấp năm 1995 loại không có thời hạn thì sao vậy bác? Có cần phải đổi không?

Trước 31/12/2020, thủng thẳng đi cụ, 30/12/2020 làm cũng được.

http://thanhnien.vn/thoi-su/chinh-thuc-bo-quy-dinh-bat-buoc-phai-doi-bang-lai-pet-770321.html

PET nói:
Giấy phép lái xe các hạng A1, A2, A3 không thời hạn bằng giấy bìa được tiếp tục chuyển đổi sang giấy phép lái xe mới bằng vật liệu PET đến ngày 31.12.2020.

• Like
Reactions: Suxipo
Hạng B2
10/3/16
427
191
43
45
Mấy cha ngồi trên rảnh quá nên toàn nghĩ ra mấy cái vớ vẩn: nào là phụ nữ ngực lép thì ko được thi bằng lái xe moto...cái đổi bằng lái ngay từ đầu e thấy vô lý nên đếch thèm đổi. Giờ ok rồi. May mà "nó lú nhưng vẫn còn có chú nó khôn" dù bị tuýt còi hơi chậm làm nhiều bà con đã phải bỏ công việc đi chen lấn nhau để đổi bằng
Em cũng như bác, đếch thèm đổi. Nhà nước làm sai lại đi hành dân. Bằng giấy cũng cuả mấy ổng cấp chứ ai ( chắc lỡ làm giả) rồi ngồi rãnh rỗi thấy hết ăn nhập máy làm bằng nhựa về sợ ế nên tung chính sách hù dân đen đễ bán cho chạy. Mệt với mấy "ông tướng" thông manh nhà mình

Hạng B2
10/3/16
427
191
43
45
Bắt buộc bây giờ cấp mới, báo mất,... đều chuyển thành Thẻ căn cước công dân hết nha bác. Em mới làm. Thủ tục rất đơn giản và dễ, bác ra thẳng CA Thành phố mà làm, đem theo duy nhất sổ hộ khẩu bản gốc là được, ra đó họ sẽ làm từ A-Z cho bác, và miễn phí hoàn toàn. Em tốn 20k để bưu điện chuyển về tận nhà thôi.
"Thẻ căn cước" sao giống tên gọi hồi chế độ ngụy quá

• Like
Reactions: sting9154
19/5/16
230
112
43
39
Không có cơ sở pháp lý con khỉ.
Nước ta quái thật, những thứ cần mạnh tay không mạnh tay, những thứ chẳng cần mạnh tay lại chơi tới bến.
Đổi bằng lái là lộ trình, đã được thông báo từ lâu, thủ tục cũng cực kỳ đơn giản.
Luật pháp là phải nghiêm minh, mệnh lệnh là phải tuân theo, làm gì có kiểu không có sơ sở pháp lý.
Bằng giấy bằng giả đầy ra...

Hạng B2
20/5/16
402
202
43
44
Bác giống em quá, mà giờ thì khỏe đầu óc rồi :D luật lệ ở VN lằng nhằng quá.
Việt nam sài luật rừng không hà. Các pác từ từ thấm ha. Minh thì sẽ đi campuchia ở cho đỡ nhức óc nữa

Hạng B2
10/3/16
427
191
43
45
Không có cơ sở pháp lý con khỉ.
Nước ta quái thật, những thứ cần mạnh tay không mạnh tay, những thứ chẳng cần mạnh tay lại chơi tới bến.
Đổi bằng lái là lộ trình, đã được thông báo từ lâu, thủ tục cũng cực kỳ đơn giản.
Luật pháp là phải nghiêm minh, mệnh lệnh là phải tuân theo, làm gì có kiểu không có sơ sở pháp lý.
Bằng giấy bằng giả đầy ra...
Hổng hiểu bác muốn nói gì