Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng B1
15/11/06
96
0
0
Qua tình cờ search trên google biết được OS , sau 1 thời gian tham gia e có chút ý kiến của mình , đây chỉ là suy nghĩ riêng của e , không ám chỉ bất kỳ member nào khác .
Vào thời gian đầu e thấy bài vở của OS chất lượng , nhiều thông tin , không khí vui vẻ có thể là 1 nơi xả stress sau khi về đến nhà , nhưng hiện nay e nhận thấy 1 số thành viên chủ yếu là châm chọc , chỉ trích , nói móc họng với nhau nhiều hơn là phản biện với nhau để tăng thêm sự hiểu biết về ô tô của mình . E cảm thấy ngôi nhà OS đang dần dần trở thành 1 cái chợ trời , các thành viên tranh nhau từng câu nói , ai cũng cho mình đúng , ai cũng muốn mình trở thành tâm điểm trong mọi topic . Dù sao e cũng còn chút an ủi là trong OS cũng vẫn còn có những member được mọi người kính trọng như BS Automatic , bác MrThiet , bác Fer ...
Sở thích của e khi vào OS là vào các topic như Cafe Xuyên việt , Trên đường thiên lý , Cảm nhận sau tay lái để biết thêm những gì mình chưa biết , để được du lịch khắp VN qua những câu chuyện trên mọi nẻo đường mà nhiều bác đã trải qua . Còn các mục chuyên sâu về các loại xe sau này e không còn hứng thú để xem nữa vì các ý kiến công kích lẫn nhau của các member rất nhiều trong các topic này .
Vì vậy e kính xin đề nghị OS mình nên cần có 1 thay đổi nào đó để làm cho OS trở lại như ngày xưa khi mọi thành viên đều tôn trọng lẫn nhau .
Nếu ý kiến của e có làm bác nào mếch lòng thì xin được thứ lỗi cho .

Hạng B2
4/9/06
354
7
18
49
RE: Buồn cho diễn đàn OS

Chào bác... đã gọi là forum thì phải chấp nhận vậy mà ;) Các biện pháp xử lý cũng chỉ là sau khi chuyện đã rồi. Cái quan trọng là anh em trên này khi tham gia diễn đàn thì cũng đều có thể tìm kiếm những thông tin bổ ích cho bản thân mình. Còn những cái nào không bổ ích cho mình (nhưng có thể là cho ai đó :D:() thì thôi. Coi như mình đang chạy xe trên đường vậy mà, bao nhiêu người nói chuyện nhưng cái nào cần thì mình nghe, không thì coi như người ta không phải nói với mình (sao nghe AQ quá :D) Chúc bác tiếp tục dạo chơi trên OS dài dài :)

apo
Hạng C
9/12/03
773
38
28
42
Saigon
RE: Buồn cho diễn đàn OS

chào bác, rất cám ơn ý kiến đóng góp của bác. BĐH cũng luôn nỗ lực để tạo ra một sân chơi chất lượng và công bằng cho tất cả anh em, tuy nhiên việc này cũng cần một phần giúp sức rất nhiều từ các thành viên, mà cụ thể nhất là việc tôn trọng lẫn nhau khi post bài, cố gắng hạn chế post những bài spam, thiếu chất lượng...

Status
Không mở trả lời sau này.