Hạng D
11/5/11
3.420
5.584
113
Sài Gòn
Bác chủ cho em hỏi: bác đi ngã Lộc Bắc phải không ạ, bác có gì cập nhật để cảnh báo anh em về đường xá không? (hình càng tốt).
Dự kiến đầu tháng 7 này em lên BMT công tác tiếp.
Thanks advance thông tin bác chủ.

Hạng D
13/11/11
2.241
725
113
Sài Gòn
Em đi QL14, còn vài chục km ổ gà, ổ voi, ổ khủng long...còn lại đã đổ nhựa khá tốt. SUV đi vô tư, Sedan đi hơi cực chút. Nhìn chung là tốt hơn hồi tết rất nhiều.

Em xin phép ké thớt pác LEP vài hình ảnh về BMT em mới chụp hôm nay

KDL thác Draynur

Nhìn từ vách núi

Còn đây là khu cắm trại, nướng thịt với nguyên liệu có sẵn

Nếu muốn vượt qua cây cầu treo này vào buôn.......

...Thì phải trả lời được câu đố của người gác cầu : Vì sao ông ta phải ngồi ở đây.

Cây cầu của lịch sử...

...Với dòng Serepok chảy ngược độc đáo

Em hỏi cụ Gồ thì ra cái này
Theo ông Trương Hoàng Phương - thạc sĩ địa lý tự nhiên, giám đốc Công ty VietMark, do dãy núi Trường Sơn Nam là đường phân thủy (chia nước) của những hệ thống sông chảy về đồng bằng duyên hải phía đông và đổ về biển Đông và hệ thống sông đổ về phía tây là phụ lưu của sông Mekong. Sêrêpôk là một trong số ít dòng sông không tuân theo qui luật chảy về biển Đông mà ngược lên phía tây hiếm hoi đó. Đây là dòng sông khá đặc biệt vì nó là hợp lưu của hai sông Krông Knô và Krông Ana, cả hai đều “nổi tiếng” hiền hòa, nhưng khi hợp thành Sêrêpôk thì trở nên “hung dữ” với hàng loạt thác ghềnh liên tiếp như Gia Long, Dray Sap, Dray Nur, Trinh Nữ... với dòng nước chảy xiết khá hiểm trở.

Hạng C
13/3/12
967
0
0
32
LÉP nói:
BMT nghèo lắm, chỉ có KS thôi.
cảnh đẹp thì có liên quan gì giàu nghèo ông 2. Công nhận cảnh đẹp và hoang sơ.