Hạng B1
30/9/08
92
0
0
RE: C Class w204 - Những tính năng có thể bạn chưa biết

Trích đoạn: laixe

C Class w204 - Những tính năng có thể bạn chưa biết
Bác AC ơi, hình như cái này hơi khác các đời trước phải không bác [8|]. Em nhớ là mấy đời trước nó hiện số Volt, rồi chỉ chỉnh service thôi mà[8|][8|]

Hạng B2
7/8/08
333
1
0
53

...có 1 cái secret mà ko biết bác nào trên này có thể trả lời được ko nhỉ , thường thì những xe C class ở Bắc Mỹ khi unlock cửa sẽ có tiếng beep beep , còn xe ở VN thì ko có ..em trao đổi với 1 số bác đang chạy c class ở mỹ và châu âu thì họ nói rắng xe ở VN phả chuyển country code về code của Hà Lan hoặc Thụy Điển thì khi bấm remote trên chìa khóa nó mới kêu beep beep được ....việc chuyển code này có thể tự làm được ko hay phải vào hãng !....

1 ý kiến nữa là tất cả xe C class ở VN đều không có anti theft sytstem , tức là chức năng chống trộm , cho nên không có tiếng beep beep khi lock cửa , riêng cá nhân em đã thử hạ kiếng , khóa cửa , thò tay vào trong để mờ thì xe im re , ko kêu ầm ĩ như các loại xe khác có anti-theft , vậy là chức năng này bị MBV cắt mất hay là thế nào ???

Hạng B1
30/9/08
92
0
0

Trích đoạn: carguru

...có 1 cái secret mà ko biết bác nào trên này có thể trả lời được ko nhỉ , thường thì những xe C class ở Bắc Mỹ khi unlock cửa sẽ có tiếng beep beep , còn xe ở VN thì ko có ..em trao đổi với 1 số bác đang chạy c class ở mỹ và châu âu thì họ nói rắng xe ở VN phả chuyển country code về code của Hà Lan hoặc Thụy Điển thì khi bấm remote trên chìa khóa nó mới kêu beep beep được ....việc chuyển code này có thể tự làm được ko hay phải vào hãng !....

1 ý kiến nữa là tất cả xe C class ở VN đều không có anti theft sytstem , tức là chức năng chống trộm , cho nên không có tiếng beep beep khi lock cửa , riêng cá nhân em đã thử hạ kiếng , khóa cửa , thò tay vào trong để mờ thì xe im re , ko kêu ầm ĩ như các loại xe khác có anti-theft , vậy là chức năng này bị MBV cắt mất hay là thế nào ???
vụ beep beep thì có lần em vào hãng thì không tìm ra cái country code, xe em nhập mỹ luôn mà[8|], mấy anh kỹ thuật bên haxaco cho em mò cái unit gì để chỉnh xe luôn cũng không thấy[8|][8|]
còn chống trộm C thì không có là hơi phiền
Mà em nhớ là bác hạ kiếng xuống, lock cửa, đợi 1 lúc sau anti theft mới hoạt động nha, không phải hoạt động liền đâu:)

Last edited by a moderator:
Hạng B2
7/8/08
333
1
0
53

Mà em nhớ là bác hạ kiếng xuống, lock cửa, đợi 1 lúc sau anti theft mới hoạt động nha, không phải hoạt động liền đâu

những xe có anti theft em để ý có 1 cái đèn màu đỏ chớp tắt liên tục , riêng W204 thì ko có .., em thử với W204 nhiều lần rồi và chắc chắn 1 điều là ko có anti-theft ..

Hạng B2
20/10/07
278
28
28
53

Khi đi trời mưa và ta để gạt nước ở chế độ liên tục (không phải chế độ auto). Nếu dừng xe (chờ đèn xanh chẳng hạn), thì gạt nước tự động chuyển sang chế độ tự động (tức là chỉ gạt khi đủ mưa). Khi cho xe chạy lại, gạt nước lại chuyển sang chế độ liên tục.

Hạng B2
20/10/07
278
28
28
53

Nếu một hay nhiều cửa kính xe đang mở (có thể mở ở các mức độ khác nhau), nếu muốn đóng ngay tất cả các kính bằng 1 chạm, ta chỉ việc nhấn và giữ nút lấy gió trong một vài giây. Sau đó, nếu nhấn và giữ nút lấy gió trong một vài giây 1 lần nữa thì các kính lại được kéo xuống đúng vị trí lúc trước của chúng. Tính năng này thích hợp khi lái xe qua nơi có không khí ô nhiễm.

Hạng D
19/1/04
2.089
11
0
44

Các bác chạy Mer chắc ai cũng biết mbworld, các bác thử tham khảo thread về W204 của bọn tây xem sao, mà có cả vn ta nữa đó, nó thử và tổng hợp ở mấy trang cuối.:)
http://mbworld.org/forums/showthread.php?t=249371

• Like
Reactions: minhbt
Hạng B2
31/8/08
180
0
16

Em bổ sung tí:
1. Khi xi nhan xin đường nhanh chỉ cần ấn nhẹ (và thả ra ngay) hướng cần xin là đèn xi nhan sẽ tự động nháy 3 -4 lần.
2. Cái phím bấm TALK nằm độc lập trên vô lăng như kiểu dùng để ra lệnh bằng giọng nói (VOICE COMMAND) chả có tác dụng gì cả (ở đây em nói W204 sx tại VN).

Hạng B1
10/9/07
57
110
33
Q.7
vnav.vn

Trích đoạn: laixe

Nếu một hay nhiều cửa kính xe đang mở (có thể mở ở các mức độ khác nhau), nếu muốn đóng ngay tất cả các kính bằng 1 chạm, ta chỉ việc nhấn và giữ nút lấy gió trong một vài giây. Sau đó, nếu nhấn và giữ nút lấy gió trong một vài giây 1 lần nữa thì các kính lại được kéo xuống đúng vị trí lúc trước của chúng. Tính năng này thích hợp khi lái xe qua nơi có không khí ô nhiễm.

Sory các bác về tội spam, nhưng em nghĩ còn đỡ hơn mở topic mới, các bác làm ơn cho em hỏi, xe em C180 đời 2005, cái nút thông gió lúc nào cũng bị chế độ mặc định là lấy gió ngòai, như vậy mỗi khi đi qua cái cống hay bãi rác thì mọi người trong xe lại nghi ngờ lẫn nhau rất khổ, nhất là chở các bạn khoai tây nó không hiểu...

Nếu em chuyển sang chế độ lấy gió trong xe thì khỏang nửa giờ nó lại nhảy về mặc định như cũ, vậy có cách nào khắc phục không các bác ơi.

Tks a lot

Hạng B2
7/8/08
333
1
0
53

mbworld.org có thread tổng hợp tất cả các secret menu của W204 ...em cũng đóng góp 1 secret trong đấy ...riêng cái phần anti theft thì ..kết luận cuối cùng là xe ở VN ko có alarm nên ko có beep beep ....