CAD confirmed
Hạng B2
5/6/08
182
2
18
54
HỒ CHÍ MINH
www.cad.vn
C W203 còn có thêm một chức năng khóa cửa "tuyệt đối" nữa, dùng tránh trẻ nhỏ ngồi băng ghế sau vui tay mở khóa cửa trong khi xe đang chạy. Tính năng này buột khi dừng xe, thì tài xế phải mở cửa từ phía ngoài xe thì các Em bé này mới xuống xe bằng cửa sau được.

Trên thành cửa xe sau, gần chổ chốt khóa, có một công tắc màu đen có chiều bật lên xuống, bật hơi nặng tay.!!! Nếu bình thường khi dừng xe, mà bên trong vẫn mở được cửa sau để đi ra ngoài bằng cửa này thì chỉ cần bật lên, sau khi đóng cửa, thì cửa sau này bị khóa "tuyệt đối", tức là người ngồi ghế sau không thể tự mở cửa để bươc ra ngoài được. 

Hoặc ngược lại !!!

Hạng C
2/3/09
782
16
18
35
các bác cho e hỏi trên c class w204 mỗi khi ta rà phanh chậm lại hoặc thắng gấp thì nó cứ kiu " e..e..e.." cái đoá có tắt dc ko ạh ! e thấy cái tính năng đoá hơi phiền phức và nhức đầu khi đi đường đông hoặc nội thành lắm áh ! mà tính năng đoá e nghĩ cũng ko cần thiết lắm ạh ! cứ mỗi lần thắng là lại kiu inh ỏi ! nghe nhức cả đầu !

Hạng B2
23/4/09
298
0
16
54
Sài Gòn
nhockamikazu nói:
các bác cho e hỏi trên c class w204 mỗi khi ta rà phanh chậm lại hoặc thắng gấp thì nó cứ kiu " e..e..e.." cái đoá có tắt dc ko ạh ! e thấy cái tính năng đoá hơi phiền phức và nhức đầu khi đi đường đông hoặc nội thành lắm áh ! mà tính năng đoá e nghĩ cũng ko cần thiết lắm ạh ! cứ mỗi lần thắng là lại kiu inh ỏi ! nghe nhức cả đầu !

Âm thanh này của thiết bị hổ trợ đổ xe đó bác ạ. Khi xe tiến gần một vật thể gì đó (phía mũi hoặc đuôi xe) thì âm thanh này phát ra cảnh báo. Tắt nó đi bằng cách ấn vào nút cạnh nút kéo/hạ rèm che nắng phía sau í. Sau khi bấm tắt trên nút này đèn đỏ sáng lên.

Hạng C
2/3/09
782
16
18
35
bác ơi, ý e nói ko phải cái cảm ứng cảnh báo khi có vật thể gần đâu ah! khi e dừng đèn đỏ e thắng lại mà đằng trước ko có xe nào nó cũng báo tít tít ah ! cái đoá tắt riêng dc ko bác? hj là cái đoá nó chung với cái báo cảm biến có vật thể gần lun nên tắt là tắt hết ah !

Hạng B2
20/10/07
278
28
28
53
Làm gì có gì kêu tít tít như bsc tả đâu. Nếu tự dưng nó kêu tít tít dù rằng không có vật cản gì gần xe thì tôi nghĩ xe bác bị lỗi rồi.

Theo đánh giá cá nhân tôi thì hệ thống parktronic của Mẹc w204 Việt nam có chất lượng (lắp ráp) không cao. Thỉnh thoảng lại thấy nó đỏ 4 đèn và kêu tít dài. Rồi lại về bình thườg ngay. Trời mùa đông, để xe qua đêm, sáng ra hệ thống đó thường không hoạt động được ngay. Báo lỗi tùm lum rồi tự động tắt. Chạy xe mấy phút thì mình phải bấm nút bật lại chức năng parktronic và nó lại hoạt động bình thường.

Tệ cái là những lỗi kiểu như thế thì có mang xe đến hãng cũng khó tái tạo được để mà yêu cầu họ sửa.

Last edited by a moderator:
Hạng C
2/3/09
782
16
18
35
laixe nói:
Làm gì có gì kêu tít tít như bsc tả đâu. Nếu tự dưng nó kêu tít tít dù rằng không có vật cản gì gần xe thì tôi nghĩ xe bác bị lỗi rồi.

e thì nghĩ cái đoá ko phải lỗi đâu bác ! mà e cũng ko có nói là tự nhiên nó kiu tít tít bác àh ! e chỉ nói là lúc đạp thắng rùi xe chạy chậm lại khoảng dưới 10km/h hoặc ngừng lại thì nó mới kiu thôi ạh ! y như là nó báo là xe chậm lại rồi sắp đỗ hay sao áh e cũng chả bik ! mà từ lúc mới mua xe về nó đã vậy rồi ! chứ ko phải sài 1 thời gian rồi mới bị nên e nghĩ nó ko phải là lỗi như bác nói đâu ạh !

Hạng B2
20/10/07
278
28
28
53
Xe tôi chạy chậm rà phanh nó chả kêu gì. Tôi cũng chưa thấy xe nào lại kêu tít tít trong trường hợp như thế. Về mặt logic thì cũng chẳng cần phải kêu tít tít như thế.

Có bác nào bị giống bác nhocka không vậy?

Hạng C
2/3/09
782
16
18
35
níu đúng theo như lời bác nói vậy chả lẽ xe e bị lỗi từ lúc mới mua về hả trời ! hjx hjx !

Hạng B2
31/8/08
180
0
16
Híc, hay bác nhầm với tiếng kêu của phanh khi đi tốc độ chậm???

Hạng C
2/3/09
782
16
18
35
ko fải tiếng rà phanh đâu bác ơi, mỗi khi thắng lại rồi ngừng trước đèn đỏ là nó kiu "eeee....eeeee" dài lun mà ! mỗi lần như vậy nó kiu khoảng 2_3 giây là hết ! hjx ! jậy chả lẽ có mình e bị jậy thui áh! mà từ lúc mới mua về là nó vậy lun áh các bác ! chắc mai e fải gọi điện hỏi mí chú hãng coi sao ! uk uk