Hạng C
13/7/11
647
23
18
HCM
henrylee nói:
Luc truoc e thuong de gio muc 2 cung 24do c. Ke tu luc chuyen auto 24do c dc 1 thang thi thay phi petrol tang gan 20% Hulu . .
Sory em go ipad

Thật không bác? Nhỏ tới nhớn em toàn để auto. Theo ngu ý của em thì nên để auto để em nó phục vụ mình. Khi mình nóng thì em nó tích cực thổi cho mình mát. Còn khi mình mát rồi thì em nó nhẹ nhàng xoa cho mình ... sướng. Chỉ sợ em nó tưng tưng không nhận biết được khi mình đã sướng rồi nó cứ đòi thổi cho mình mát thui.

Hạng D
24/5/11
1.442
3
38
44
em cũng để auto.Dc cái trc khi tắt máy xe thì nên tắt dàn lạnh trc 2p!

Hạng D
16/10/10
2.145
56
113
SG
Để Auto thường xuyên là ko tốt.
Cơ bản mỗi chức năng Auto là luôn luôn để cảm biến làm việc tối đa, kéo dài nhiều thời gian thì cảm biến sẽ tèo trước. Sau đó thì mỗi chức năng Auto sẽ bị lập trình trung bình thường xuyên, nghĩa là máy tính sẽ tính toán sao cho phù hợp với thời điểm hiện tại, và trong tình trạng liên tục, liên tục...
Ví dụ: Điều hòa, xe đi vào vùng nóng, cảm biến đo nhiệt độ và gửi đến máy tính > air-con sẽ tăng gió dần dần. Xe đi qua vùng nóng hơn, cảm biến hoạt động tiếp...và air-con tăng gió maximum. Đùng cái trời mưa khi qua vùng mát hơn, máy tính buộc tính lại, nhưng ko điều chỉnh tức thì về mức gió minium, mà phải tính quãng đường và thời gian dùng trước đo để điều chỉnh gió theo mức tính trung bình đã dùng.
Ví dụ khác dễ thấy hơn: Gạt nước, nhiều khi mưa to thấy bà đột ngột, gạt nó gạt như bò lếch, kiếng mờ câm luôn. Nhưng nhiều khi ai đi xe máy cán vũng nước văng lên vài giọt, gạt nước nó chạy nhanh như ma đuổi, kiếng kêu reng rét thấy thương. Cái đó là do máy tính chưa kịp tính toán..., và buộc phải phản ứng theo tình trạng bất ngờ của cảm biến. Nhưng sau mấy chục giây, mấy tính sẽ tính lại và điều chỉnh tình trạng hợp lý hơn.
Tóm lại, chức năng auto không nên dùng thường xuyên, vì nó ko chính xác lắm. Giống như ai chơi máy ảnh DLSR siêu xịn nhưng để Auto chụp thì...quả rất chuối vậy !:D

Hạng B1
26/7/11
95
9
8
Thank các pác đã tận tình chia sẻ. Vấn đề nhiên liêu tốn 1 chút thật ra không wan trọng. Vấn đề là hệ thống lạnh hoạt động tốt và bền mới là mối quan tâm. (vì cái này mà tèo sớm vì việc sử dụng không chuẩn mới costly thật sự)
Không biết khuyến cáo chính hãng là thế nào mới chuẩn nhỉ?

Hạng C
13/7/11
647
23
18
HCM
Em chích nhời 1 bác bên bộ giao thông.
Nếu chúng ta giảm tốc dộ 5km/h thì sẽ giảm được 15% nguy cơ tai nạn giao thông...
Vậy để giảm 100% tai nạn giao thông thì tốt nhất chúng ta nên.....đứng im 1 chỗ.
Áp dụng vào trường hợp này:
Nếu chúng ta dể quạt máy lạnh ở số....... thí chúng ta sẽ giảm được....
Chuyện còn lại các bác tự nghĩ nhá
Heheehe

Hạng B2
4/11/09
184
11
18
36
HCM
Mình thi lúc nào cũng để Auto , khi nào thấy ko đủ lạnh thì giảm độ xuống thôi . Mình cũng ko nghi tới sử dụng máy lạnh cũng phải để ý nhiều như vậy . Mình thì chỉ bảo vệ nó bằng cách tắt máy lạnh khoan 30s rồi mình tắt máy xe , khi nổ máy cũng vậy nổ máy khoản đc gần 30s thì em mới mở máy lạnh lên . ko biết làm vậy có đúng ko ???

Hạng B2
28/12/11
183
36
28
Khi mới khởi động xe đang nóng e chỉnh 18 độ manual mức 3 4 j đó. Khi mát mát rồi e bặt qua auto 24 độ. Nghe tiếng quạt vù vù như máy bay phản lực khi bật Auto lúc xe đang nóng e thấy...tội nghiệp nó quá:cool: