Hạng B2
26/5/16
299
253
63
1. What causes fogging?

All modern headlights are ventilated through small holes at the top and bottom. Ideally, they allow a gentle flow of air through the enclosure. If there was no ventilation there would be no way for the condensation ever to disappear. However, this flow of air can also allow moisture to enter the headlight. And then the same thing happens to the glass in the headlight as happens to the windows in a car when it’s cold outside and warm inside. You get a thin film of condensation.

https://www.carlightblog.com/2014/06/24/fogging-the-ultimate-guide/
Em ko đủ sức đọc hiểu được, chỉ biết mỗi chỗ chữ xanh của bác.
Xin lỗi chứ cái nguồn này cũng chỉ là 1 blog, có thể của ông buôn đèn hay buôn xe gì đó.
Bác cứ nói luôn chính kiến của mình cũng được.
Không cần gì phải nói về đèn hiện đại, bất cứ cái đèn nào sinh nhiệt đều phải thông hơi (em ko nói cái venti gì đó nó có thể khác nghĩa), nhưng không có nghĩa là cái đèn đó cho phép lượng hơi nước đọng trong đèn có thể nhìn thấy dễ dàng qua ảnh chụp của cái ông nào đó cố bảo vệ sự đọng hơi nước trong đèn.

• Like
Reactions: SubaruLover
Hạng B2
28/4/12
227
73
28
Chẳng sao hết, chiếc BMW 528 của nhà mình cũng bị khi đi xong mang rửa xe, xe Đức nó thế. Nếu để máy nguội hay bật đèn sẽ tự hết hơi nước hấp hơi vào chứ không phải bị nước vào. Ý của em là kệ nó, quan tâm nhức đầu thêm vì em cũng đọc tài liệu nước ngoài thấy cũng nhắc đến.

Hạng C
5/5/16
617
979
93
Chẳng sao hết, chiếc BMW 528 của nhà mình cũng bị khi đi xong mang rửa xe, xe Đức nó thế. Nếu để máy nguội hay bật đèn sẽ tự hết hơi nước hấp hơi vào chứ không phải bị nước vào. Ý của em là kệ nó, quan tâm nhức đầu thêm vì em cũng đọc tài liệu nước ngoài thấy cũng nhắc đến.
tôi nghĩ ý bác chủ là mua xe mới nguyên seal mà bên bị bên ko, nhìn như xe sài rồi
cái nữa là sao có chiếc có chiếc hông? bên bị bên không?
nếu kỹ thuật thiết kế như thế thì hướng dẫn làm sao để giảm tối đa bị hơi nước? chứ mà rửa xe hay đi mưa về thấy hơi nước là khó chịu lắm
xe tôi W204 đi mưa to ko sao, mà rửa xe đôi lúc xịt nhìu quá là bị hơi nước bóng đèn bên trái... vậy mới đau.. kkk
bác nào có dịp đi mùa mưa vô tình đậu xe mà nắp ca pô hay cặp đén lái nó nằm dưới máy hiên hứng trọn máng xối nguyên cơn mưa là biết àh....

Hạng B2
11/3/17
223
1.145
93
Đây đèn con Porsche Cayenne 2016 của em mới đi rửa xe xong đèn nó vậy đây, chắc tại nó cùi quá sắp hỏng rồi. Có nên lấy cây búa ra bem cho nó phát ko nhi? Cái tội xe đã cùi mà đèn còn cùi hơn xe...
C250 ex vừa lấy đèn bị đọng hơi
C250 ex vừa lấy đèn bị đọng hơi

Chỉnh sửa cuối:
Tập Lái
10/3/17
13
2
3
32
Chào các cụ sau hồi bên vietnam star long biên làm thí nghiệm lấy đá ướp ngoài đèn thì bị hiện tượng trên e đax an tâm sử dụng. Cảm ơn các cụ đã tư vấn ạ

Hạng D
8/4/11
2.462
8.956
113
Hồi mới mua xe em củng thắc mắc. Mà thời đó mới Bi Xenon thôi, qua ngày hôm sau hết liền, sau này không thấy bị nữa, Em nghĩ do Việt Nam đổ ẩm cao quá nên mới vậy, bác chủ đừng lo lắng quá rồi bớt yêu em nó!
Chúc các bác năm mới vui!!