Hạng C
2/3/14
636
489
63
GLC đi bác, gầm cao, đi lại dễ dàng, 2 cầu thuận tiện, đi tự tin hơn, đi xa thì vẫn thoải mái hơn, đồ đạc chở được nhiều hơn, Airmatic sau này bảo dưỡng tốn kém hơn đấy bác :) GLC có hộp số 9 cấp đi sẽ êm hơn nữa, nhanh hơn thì không bao nhiêu vì cũng không thể nào đạp được hết ga

Tập Lái
31/8/15
36
18
8
34
Bác on lên nó cao thêm khoảng bao nhiêu bác? lên xuống lề có cạ hok ạ? e sợ nâng lên nó sẽ cứng hơn, đi không êm bằng!
nâng lên đi êm hơn chứ bác. Tốc độ cao mới hạ gầm, giảm xóc cứng hơn để ổn định thân xe mà bác.
p/s: ý e xe tự hạ gầm khi xe đạt vận tốc > 80km/h, tức là trước đó bác phải On chức năng này rồi.

Tập Lái
31/8/15
36
18
8
34
Bác on lên nó cao thêm khoảng bao nhiêu bác? lên xuống lề có cạ hok ạ? e sợ nâng lên nó sẽ cứng hơn, đi không êm bằng!
Nâng lên đi êm hơn chứ bác. Tốc độ cao mới hạ gầm, giảm xóc cứng hơn để ổn định thân xe mà bác.
p/s: ý e xe tự hạ gầm khi xe đạt vận tốc > 80km/h, tức là trước đó bác phải On chức năng này rồi.

Tập Lái
20/10/15
25
9
3
41
GCL 250 đi bác tha hồ rộng rãi mà đi phượt gặp đường khó cũng không ngại

Hạng B2
26/12/13
138
171
43
Em mới coi C300 AMG và GLC 300 bản mới nhất!!! Phân vân quá, e độc thân thì nên mua con nào đi đẹp v mọi người??? Công nghẹ C300 hơn nhưng mà thiếu hộp số 9 cấp và 4 matic trong khi đó nghe đồn đặt hàng bây giờ tới lúc nhận xe có luôn Camera 360!!!

• Like
Reactions: kubin90
Tập Lái
14/8/08
25
14
3
Theo đánh giá của motortrend thì glc xài nội thất của c class nhưng cơ sở gầm bệ lại tương đương e class, nên là mẫu suv of the year 2017. Bác quất glc đi bác ơi. Người ta còn nói glc như là 1 mẫu e class giá rẻ đấy, đẳng cấp nằm trên c class là chắc chắn.

Hạng C
10/12/13
587
6.943
93
C 300 có 1 thứ hay hơn hẳn glc là airmatic đó bác. Option này ngoài nâng hạ được độ cao gầm ( khá tiện cho sedan khi đi qua gờ giảm tốc trong mấy khu công nghiệp) thì còn thay đổi được độ cứng của phuộc khi vào cua giúp xe luôn ổn định. Option này giúp c300 chạy êm gần ngang ngửa s class.

Ngoài ra , c300 còn có hud, dvd command, camera 360. Mấy option này mà cụ muốn gắn thì phải thêm hơn 100 chai là tối thiểu.

Nên mình nghĩ với tầm giá này thì c300 sẽ ngon hơn glc 250, thậm chí là glc 300 khá nhiều.
GLC ko cần nâng hạ gầm gì bản thân nó cũng lướt hết các thể loại gờ giảm tốc rồi đó bác.
Mà hộp số 9 cấp thấy hơi thừa, em chả cảm nhận gì khác mấy giữa 7,8,9

Tập Lái
14/8/08
25
14
3
GLC ko cần nâng hạ gầm gì bản thân nó cũng lướt hết các thể loại gờ giảm tốc rồi đó bác.
Mà hộp số 9 cấp thấy hơi thừa, em chả cảm nhận gì khác mấy giữa 7,8,9
Hiện giờ thì glc cũng đã có air body control ( phuộc hơi đa buồng) còn tốt hơn cả air matic đơn buồng trên c300. Bản thân em đánh giá rất cao cái airmatic hay air body control vì nó giúp xe chạy rất êm và ổn định ở mọi dãi tốc độ nhờ sự linh động thay đổi được độ cao gầm và độ cứng của phuộc.

Nếu chọn mua bây giờ thì em nghiêng về glc vì rộng hơn c300 và cũng đã có nâng hạ gầm.

Hộp số 9 cấp em nghe nói cái đáng giá nhất là tiết kiệm nhiên liệu so với cái 7 cấp, nhưng cái bệnh lâu lâu chạy tốc độ thấp thì sang số bị giựt giựt vẫn chưa hết được.

• Like
Reactions: minhtuong2507
Hạng D
1/7/14
1.026
378
83
33
Em mới coi C300 AMG và GLC 300 bản mới nhất!!! Phân vân quá, e độc thân thì nên mua con nào đi đẹp v mọi người??? Công nghẹ C300 hơn nhưng mà thiếu hộp số 9 cấp và 4 matic trong khi đó nghe đồn đặt hàng bây giờ tới lúc nhận xe có luôn Camera 360!!!
như em đã tư vấn rất kĩ cho bác. Với nhu cầu và mục dịch sử dụng hiện tại. C300 nhìn sẽ trẻ trung và option có phần nhỉnh hơn GLC300. Nhà đã có SUV rồi, phải nên có 1 con Sedan để đi chơi, và du lịch. Dù gì thì nói sedan với mang phong cách trẻ trung hơn. Và 1 điểm đặc biệt nữa là C300 có xe GIAO NGAY. Khi cơn sung sướng đang lên và được phụ huynh đồng ý thì nên hốt ngay và nhanh. dc thì alo lại em nhé :). Mong dc phục vụ bác

Hạng D
24/8/14
4.219
10.344
113
Không cần lấy xe gấp thì cứ GLC mà phang :) Đường VN nếu xét về tốc độ thì SUV hay sedan cho bác lên cao tốc Long Thành cũng max speed 120 km/h (có hơn nữa cũng chưa đến 1p chưa kịp sướng ra mọe nó rồi :D)
Còn khi hết Tết bắt đầu tới mùa mưa thì bác xác định đi taxi mặc dù bỏ gần 2 tỷ ra mua chiếc xe hơi đi nhé :) Động cơ mạnh ở VN chả có nghĩa lý gì so với cái hệ dẫn động ngon là 4Matic khi đi du lịch ở mọi loại địa hình nhé. Nếu cùng giá tiền e luôn chọn hệ dẫn động vì nó thường xuyên sử dụng hơn là cái max speed chưa biết bao giờ mình lên "đỉnh" được :)
Tóm lại, nếu đây là chiếc thứ 2 nếu bác đã có 1 con SUV hay pick-up thì chọn C300 AMG để làm "phịch thủ". Còn chỉ có duy nhất 1 chiếc làm xe gia đình để đi "phượt" thì chọn GLC, băng sau của GLC gập lại thành nguyên cái giường thì nếu độc thân lại trở thành "phịch thủ" :D