Hạng B2
7/4/09
349
3.457
93
làm sao có danh sách anh, trường dấu hết. cái này con em học online hỏi thầy nên thầy chat với nó.
theo em được biết thì 2 thầy này lịch trình như vầy.
ngày 14 đi bar, ngày 15 đi bar tiếp. ngày 16 thầy lên trường VAS 3-2 và tiếp xúc với 12 người. có 6 giáo viên người nước ngoài và 6 người VN. ngày 17 thì có biểu hiện nên tự cách ly ko lên lớp. ngày 20 thì trường VAS mới biết tin và 12 người tiếp xúc trực tiếp bị cách ly. [ em đang theo giõi tìm hiểu kỹ trường hợp này vì nhân viên em có đứa em cũng làm vp trong đó và nó biết tin từ chiều thứ 6 và thứ 7 đến nay em ko cho đi làm]
Bác có thêm thông tin gì về trường thì share em với.Em cũng đang tìm hiểu vì cũng lo cho con khi sắp tới đây phải cho đi học theo lịch của trường

Hạng B2
7/4/09
349
3.457
93
Mình cũng ý kiến với nhà trường về việc thu phí giữ chỗ rất vô lý khi mà HK 2 chưa học ngày nào. Mà chưa thấy phản hồi.
Bác cứ email góp ý trường về việc này
Cũng giống như bác,em có nt nói trực tiếp với với cô chủ nhiệm và cô phụ trách khối,nhờ chuyển đến BGH.Giờ cũng đang đợi câu trả lời.
Nếu các bác có con học tại đây đồng loạt gởi mail, tin nhắn để hỏi nhà trường thì chắc sẽ tạo được hiệu ứng tốt để nhà trường nhanh chóng phản hồi cũng như đưa ra hướng giải quyết

Hạng D
16/12/09
1.178
10.854
113
Cũng giống như bác,em có nt nói trực tiếp với với cô chủ nhiệm và cô phụ trách khối,nhờ chuyển đến BGH.Giờ cũng đang đợi câu trả lời.
Nếu các bác có con học tại đây đồng loạt gởi mail, tin nhắn để hỏi nhà trường thì chắc sẽ tạo được hiệu ứng tốt để nhà trường nhanh chóng phản hồi cũng như đưa ra hướng giải quyết
Nếu trường bắt đóng học phần 4 thì sao
Trong khi hoc phần 3 đóng rồi mà chưa học

Hạng D
26/12/19
1.182
4.772
113
Các trường tư họ là các doanh nghiệp kinh doanh giáo dục, nên họ hành xử như cty thương mại là ... bình thường thôi

Trước giờ thì ngành giáo dục tư này là siêu lợi nhuận

Nhưng thương lượng được hay không nó tùy cái ... thế của 2 bên khi thương lượng.

Khi không có (hoặc rất ít) lựa chọn khác cho con học thì việc thương lượng rất khó có kết quả.
Cũng đành phải cắn răng cho con học trường quốc tế thôi. Nhìn khả năng tư duy, trình độ lý luận, thậm chí khả năng viết cho đúng chính tả ngữ pháp tiếng Việt, của mấy anh AK47 trên này, sản phẩm của nền giáo dục XHCN, mà nẫu cả ruột.

Chủ Tịch OSFI
27/3/06
9.360
149.234
113
www.phindeli.com
Cũng đành phải cắn răng cho con học trường quốc tế thôi. Nhìn khả năng tư duy, trình độ lý luận, thậm chí khả năng viết cho đúng chính tả ngữ pháp tiếng Việt, của mấy anh AK47 trên này, sản phẩm của nền giáo dục XHCN, mà nẫu cả ruột.
Nẫu ruột thật

Mà nhìn khả năng của hs trường tư còn nẫu ruột hơn mấy lần

• Haha
Reactions: beken_2002
Hạng B2
8/10/11
326
1.379
93
Đúng là nhận được cái thư Xác Nhận Tái Ghi Danh năm học 2020-2021 thấy bực mình thật!

Anh có cái email này không, chụp hình em xin với. Em nói vợ em mà nó ko tin, nó đang kêu trường kia bắt nộp phí ghi danh 2tr trc, em bảo VAS 20tr kia kìa.