Hạng B2
28/4/16
471
6.573
93
48
Thanks bác nhé... em cũng đang ngắm con spark ko thì cố chút lên hẵng focus or attrante luôn quá chứ mua con buổi sáng 10 nam tuổi giá gần 300 thì tiếc quá
Gần 300 chăm thì anh đập thùng dc con buổi sáng mới toe chớ 10 năm tuổi gì. Chạy chục năm nữa khỏi nghĩ. Còn bọn phò thì anh quên gấp cho em, lởm ngang xe tàu mà còn ko hiện đại bằng.

• Like
Reactions: xlive
Hạng D
4/7/09
4.242
7.243
113
Sài Gòn
View attachment 2349653
Ảnh minh họa

Em chào các bác a .
Em lái mới đang chờ lấy bằng nên có nhu cầu mua 1 con xe hang a cũ với tài chính khoản tầm 150-200tr nhưng dạo 1 vòng quanh các diễn đàn thì thấy toàn morning+i10 đời 08 09 toàn trên 200 .

Các bác chi em hỏi giá trên có đúng không ak, nếu mua xe cũ thì nên mua dòng nào đời bao nhiêu với tầm tiền trên a (ưu tiên ít hỏng vặt )
Mong nhận được chia sẽ từ các bác....
200tr quay đầu mua dc con Spark ltz 2013-14. Moring thì đời cũ hơn.

Tập Lái
1/11/20
7
5
3
30
focus thì bác mua dc 2007 2008. đăng kiểm 6 tháng. chưa kể ford mà chủ cũ ko bảo dưỡng tốt thì nó vật bác chết dở
càng ít tiền thì nên mua xe đời càng cao càng tốt hoặc ráng mua mới.
vì sao: bác không phải tốn tiền bảo trì bảo dưỡng. chi phí này cộng dồn lại 1 năm bác sẽ thấy hoảng. kinh nghiệm của em đấy.
bác chỉ tốn tiền xăng và nhớt, đi nhiều tốn nhiều.
300 tr thì bác dư sức mua dc xe mới.
xe che mưa che nắng cho gia đình thì đừng lăn tăn tới hạng A B C hay đẹp gì cả bác ạ. miễn là khi cần đi nổ máy, đổ xăng là chạy.
nghĩ tới cảnh nữa đêm, trên đường không mông quạnh hoặc khi nhà có việc cần xe, đề máy không nổ thì chỉ muốn tống mẹ cái xe cho khuất mắt
Hj thanks sự nhiệt tình của bác. Mình rất trân trọng lời khuyên của bác. Do gd mình ko thích trả góp và mình cũng đồng ý với điều đó, mua xe là để hưởng thụ chứ ko phải làm nô lệ cho nó...
Bác có thể cho em xin giá bảo trì bảo dưỡng thay thế của con spark của bác không và có nên mua xe km cao trên 120k km ko, vì em nghe 1 số bác kêu xe 80-120k km thì phải đại tu nên nếu lấy xe trên 120k km thì sẽ đỡ dc khoản đại tu cũng như giá tốt hơn.

Tập Lái
1/11/20
7
5
3
30
Nhà còn con spark 10/2013 LTZ đây, odo 78k km,xanh ngọc, tầm giá đúng tài chính chủ thớt, quan tâm inbox nhé.
Em cảm ơn ak . Nhưng giá với odo của bác có vẻ không phù hợp vs em lắm.

Hạng D
10/4/10
1.349
4.745
113
Hj thanks sự nhiệt tình của bác. Mình rất trân trọng lời khuyên của bác. Do gd mình ko thích trả góp và mình cũng đồng ý với điều đó, mua xe là để hưởng thụ chứ ko phải làm nô lệ cho nó...
Bác có thể cho em xin giá bảo trì bảo dưỡng thay thế của con spark của bác không và có nên mua xe km cao trên 120k km ko, vì em nghe 1 số bác kêu xe 80-120k km thì phải đại tu nên nếu lấy xe trên 120k km thì sẽ đỡ dc khoản đại tu cũng như giá tốt hơn.
120 ngàn km thì cũng ko có gì quá lớn. odo xe cũ chỉ là tham khảo. xe qua 2 chủ trở lên thì đừng tin vào nó.
bác phải nhìn độ mòn các chi tiết: cần số, pedal ga, thắng, côn, tay lái, CÁC PHÍM BẤM CỬA KÍNH để đánh giá chạy nhiều hay ít.
spark đa số là chạy grab, dạy lái ,xe gia đình khó kiếm. bác nên biết điều này. nếu xe đã về gia đình thì cũng yên tâm dc chút. chủ cũ đã thay thế các chi tiết tới hạn thì cũng ổn.
spark đa số bị cắt dàn sưởi, máy lạnh yếu, dễ chết block lạnh, máy phát, các ống dẫn cũng ko dc bền, phụ tùng cũng ko đến nổi quá mắc đâu. dc cái đi chắc xe.
nếu bác tìm đc xe 2016 đến 2018 đời cuối thì cũng được. nó rất nhiều bản. phải tìm kỹ nhé bác.

Tập Lái
1/11/20
7
5
3
30
120 ngàn km thì cũng ko có gì quá lớn. odo xe cũ chỉ là tham khảo. xe qua 2 chủ trở lên thì đừng tin vào nó.
bác phải nhìn độ mòn các chi tiết: cần số, pedal ga, thắng, côn, tay lái, CÁC PHÍM BẤM CỬA KÍNH để đánh giá chạy nhiều hay ít.
spark đa số là chạy grab, dạy lái ,xe gia đình khó kiếm. bác nên biết điều này. nếu xe đã về gia đình thì cũng yên tâm dc chút. chủ cũ đã thay thế các chi tiết tới hạn thì cũng ổn.
spark đa số bị cắt dàn sưởi, máy lạnh yếu, dễ chết block lạnh, máy phát, các ống dẫn cũng ko dc bền, phụ tùng cũng ko đến nổi quá mắc đâu. dc cái đi chắc xe.
nếu bác tìm đc xe 2016 đến 2018 đời cuối thì cũng được. nó rất nhiều bản. phải tìm kỹ nhé bác.
Em nghĩ với đống kn này thì bác phải trả học phí nhiều nhỉ @@ nghe bác nói xong em cảm thấy mình phải tìm hiểu thêm nhiều nữa... thánks bac nhiều nhé

Hạng D
10/4/10
1.349
4.745
113
Em nghĩ với đống kn này thì bác phải trả học phí nhiều nhỉ @@ nghe bác nói xong em cảm thấy mình phải tìm hiểu thêm nhiều nữa... thánks bac nhiều nhé
30 triệu

Hạng D
21/12/17
1.772
2.737
113
40
Tài chính 200tr khó kiếm xe ngon lắm bác ơi, trừ khi gặp may mua được của người quen thôi. Cố thêm khoảng 250tr-300tr thì mới dễ kiếm.